NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nechu
หัวหน้าผู้ดูแล
หัวหน้าผู้ดูแล
nechu

Registered : 30/09/2008

สถานะ : อุแง้ว♪
Fame Gauge :
อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ Left_bar_bleue60 / 99960 / 999อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ Right_bar_bleue

พรรค<br> : อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ Nekob_1

อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ   อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ Icon_minitimeSat Oct 04, 2008 4:52 pm

ขออ้างอิงจาก กฎบอร์ด อีกทีนะคะ ยิ้มกว้าง

• ในส่วนของ ห้องหมายเลข 14
    ขอให้ตั้งกระทู้สำหรับโพสต์ผลงานเพียงแค่กระทู้เดียวเท่านั้นนะคะ
    เพื่อให้สมาชิกท่านอื่นๆ สามารถค้นหาได้อย่างสะดวก และเป็นหมวดหมู่ค่ะ
  • ในส่วนของ บันทึกการเดินทางของผู้กล้า และ ลำนำแห่งห้วงธาราเซเรน
    ให้ตั้ง 1 กระทู้ ต่อ 1 เรื่องนะคะ เช่นถ้ามี 3 เรื่อง ก็ให้ตั้งแยกเป็น 3
    กระทู้ค่ะ (ทั้งนี้หากมีหลายกระทู้ ขอให้ดูแลกระทู้ของตัวเองด้วยนะคะ)
    หมายเหตุ: หากคอมมิคที่วาด มีเพียงหนึ่งหรือสองหน้า หรือไม่ได้วาดคอมมิคเป็นเรื่อง สามารถนำคอมมิคดังกล่าวไปโพสต์ที่ ห้องหมายเลข 14 ได้ค่ะ
  • สถาบันของครูอาเลม
    ขอให้ตั้งแยกเป็นเรื่องๆ ต่อกระทู้เช่นกันค่ะ และถ้านำ Tutorial
    จากที่อื่นมา ขอให้ใส่ Credit กับคนทำด้วยนะคะ (ขออนุญาตมาก่อนก็ดีค่ะ ยิ้ม)
  • หากสมาชิกท่านใดโพสต์รูป หรือเนื้อหาที่ติดเรทเป็นส่วนใหญ่ ขอความกรุณาให้ท่านไปตั้งกระทู้ที่ ดินแดนที่ข้ามพ้นกาลเวลา เพื่อป้องกันปัญหาเว็บโดนลอบยิงนะคะ ซึม2
    แต่ถ้านานๆ โพสต์ที ขอความร่วมมือให้ติดแท็ค Spoiler หรือทำเป็นลิงค์ด้วยทุกครั้งค่ะ
  • ขอ
    ให้สมาชิกทุกท่านวิจารณ์ หรือติ-ชมผลงานของผู้อื่นอย่างสร้างสรรค์
    วิจารณ์โดยอิงจากผลงาน/สไตล์ของเขา เคารพในงานของผู้แสดงผลงาน
    เอาใจเขามาใส่ใจเรา ไม่ควรจะใช้ถ้อยคำที่ก้าวร้าว
    และอย่าใช้อคติในการวิจารณ์ค่ะ
    และขอให้ผู้ที่โดนวิจารณ์เคารพในความเห็นของผู้อื่น และเปิดใจรับต่อการติ-ชมด้วยนะคะ เพื่อจะได้นำคำวิจารณ์ไปพัฒนางานต่อไปค่ะ

ถ้าหากสมาชิกท่านใดไม่แน่ใจว่าจะต้องตั้งหมวดไหน สามารถเช็คได้จาก ที่นี่ค่ะ

ขอให้สมาชิกทุกคนมีความสุขกับการที่ได้ทำในสิ่งที่ตนเองรักนะคะ
ขอขอบคุณในความร่วมมือค่ะ เขิน
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://nechu.exteen.com

อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ
» อ่านก่อนจ้า ว่าด้วยการโพสต์กระทู้ในส่วนนี้ทั้งหมดค่ะ