NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ตอนจบของ H2O:~FOOTPRINIS IN THE SAND~

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Litan

Litan

Registered : 18/11/2008

Fame Gauge :
ตอนจบของ H2O:~FOOTPRINIS IN THE SAND~ Left_bar_bleue0 / 9990 / 999ตอนจบของ H2O:~FOOTPRINIS IN THE SAND~ Right_bar_bleue

ตอนจบของ H2O:~FOOTPRINIS IN THE SAND~ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ตอนจบของ H2O:~FOOTPRINIS IN THE SAND~   ตอนจบของ H2O:~FOOTPRINIS IN THE SAND~ Icon_minitimeFri Apr 03, 2009 11:59 pm

ก่อนอื่น ไม่มั่นใจนักว่าตั้งถูกที่ไหม ถึงจะอ่านไกค์นำแล้วก็เถอะ เหอะๆ เพราะมันเป้นฉากจบ เกมH เกมหนึงที่กระผมเอามาแปลเองอะน้า... ถ้าตั้งผิดยังไงขออภัยด้วยน้อ (แน่นอนว่าฉากจบไม่มีH นะ!!)

ก่อนเริ่มในจุดที่แปล เพื่อให้เข้าถึงอารมณ์เลยอัดไฟล์วีดิโอมา + ใครไม่รู้จักจะได้ดูได้หน่อยนึง *3*
http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1238753131.93147_H2O_Ending.7z&mime=application/octet-stream
นี้ลิ้งค์โหลดไฟล์ที่ว่า
เอาละเริ่มเลยละกัน ~
------------------------------
ก้าวเดินไปบนหาดทราย ทีละก้า ทีละก้าว
เราทั้งสอง ทิ้งรอนเท้าไว้บนหาดทราย
รอยเท้าของฉันเดินไปพร้อมๆกับรอยเท้าของคนสำคัญ
เป็นรอยเท้าที่แสดงให้เห็นถึงการเดินเคียงคู่กัน

และหลังจากนี้ ฉันก็จะเดินไปพร้อมกับคนๆนี้
ฉันจะใช้ชั่วชีวิตของฉัน เดินไปพร้อมกับคนๆนี้
จะทิ้งรอยเท้าไว้ในช่วงชีวิต
ให้เป็นเหมือนกับรอยเท้าบนพื้นทรายนี้

รอยเท้าของเราทั้งสอง.....
แต่ก็คงอีกไม่นานนัก.....

ฮินาตะ : ทั้งสองคน ดูมีความสุขกันจังเลยนะคะ
ยุย : ทั้งๆที่ก็ร้อนซะขนาดนี้น้า จริงๆเลย
ฮินาตะ : ฮายามิจัง ดูมีความสุขจัง
ยุย : คู่ติ้งต๊องนะสิ ร้อนๆแบบนี้ยังเดินเล่นสนุกบนหาดทรายได้อีกเนี้ย
ยุย : ..........?
ยุย : หืม? อะไรละนั้น เหมือนจะเห็นอะไรแปลกๆนะ
ฮินาตะ : วะว้าย!? อาการตาลายเหรอคะ!?
ยุย: ไม่ใช่ย๊ะ! นั้นไง ! ดูสิ! เธอไม่เห็นรึยังไง!?
ฮินาตะ หันหน้าที่กระวนกระวายอยู่ไปทางด้านของพวกฮายามิ

ฮินาตะ : วะว้าย!? อะ เออ ไอ้นั่นที่ว่าคือ....เอ๋?
สิ่งที่ปรากฏอยุ่ตรงหน้าฮินาตะคือ ฮายามิและทาคุมะ ที่เดินไปบนหาดทรายอย่างมีความสุข
กับปูล,และรอยเท่าของปูล
นอกจากนั้น ยังมีรอยเท้าเล็กๆอีกรอยเท้าหนึ่ง.....

ฮินาตะ : รอยเท้า.......รึเปล่าคะ?
ยุย : ไอ้ของแบบนั้น มองยังไงก็รู้หรอกน้า!! ปัญหาคือ นั้นมันรอยเท้าของใครตะหากเล่า!
ฮินาตะ : วิญญาณหรอคะ?
ยุย : ผีมันไม่มีเท้านะ
ฮินาตะ : งั้นก็ มนุษย์ล่องหน?
ยุย : เธอเนี้ยน้า
ตั้งใจจะพูดให้ตลกรึเปล่าเนี้ย?
ฮินาตะ : ยุ ยุยซัง!? นะ นั้นมัน!
ยุย : อะไรอีกละ คราวนี้คิดว่าเป็นรอยเท้าของใครอี..ก....ละ?
ตรงกลางระหว่างฮายามิและทาคุมะนั้น เริ่มที่จะมีบางอย่างปรากฏขึ้นมา

ฮินาตะ : ยุยซัง! ยุยซัง! นั้นมัน!!
ยุย : .........ฮายามิ
ระหว่างทั้งสองนั้น ได้มีเด็กคนหนึ่งปรากฏขึ้นมา
เด็กผู้หญิงคนนั้นดูค่อยยังกับฮายามิไม่มีผิด
ฮินาตะ : อะ! ใช่แล้วค่ะ! ดูเหมือนเป็นฮายามิจังที่ตัวเล็กลงเลยคะ
ยุย : อะ อะไรกัน? เกิดอะไรขึ้น? สองคนนั้น ไม่เห็นหรอกหรอ?
ทั้งสองนั้นก็ยังคงเดินไปอย่างกับไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ฮินาตะ : ฮายามิจังเป็นคุณแม่ ฮิโระซะซามะ เป็นคุณพ่อ
ยุย ห๊ะ? คุณแม่....?
ฮินาตะ : ไม่เห็นเป็นแบบนั้นหรอคะ ดูเหมือนกับพ่อแม่ลูกเดินจูงมือออก
ยุย .....
ยุย ...เหมือน

ฮินาตะ : เด็กคนนั้น อาจจะเป็นลูกของทั้งสองก็ได้นะคะ
ยุย : หา?
ฮินาตะ : ในอนาคต .......ลูกของทั้งสองคนที่เกิดมาคะ
ยุย : ..........
คำพูดที่ไม่ได้เป็นการประชดประชันของฮินาตะ
ถึงจะเป็นคำพูดที่ไม่มีอะไรจะสามารถอ้างอิงได้ว่าเป็นจริง
แต่ว่า ถึงไม่ได้ไคล้ควร ก็เข้าใจได้

ยุย : นั้น...สินะ เด็กคนนั้น ต้องเป็นลูกของพวกฮายามิแน่ๆเลย
ฮินาตะ : คะ! พวกเรากำลังได้เห็นอนาคตของทั้งคู่อยู่แน่เลยคะ!
ยุย : ....อืม

พ่อแม่ลูกที่เดินกันอยู่บนหาดทราย
พ่อแม่ลูกที่เดินกันไปอย่างสนิทสนม
คุณพ่อที่แสนใจดีและเข็มแข็ง
คุณแม่ที่แม้จะเข้มงวด แต่ก็แสนจะใจดี
ลูกสาวที่มีความสุขล้จากพ่อแม่ที่แสนใจดี

เด็กสาวที่มีรอยยิ้มแสนสุดอยู่บนหน้า ก็ได้ค่อยๆหายไป
ฮินาตะ : อะ... หายไปแล้ว
ยุย : นั้น....สินะ
ยุย : แต่....เดี้ยวก็ได้เห็นอีกครั้งละ
ฮินาตะ : คะ ฉันก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน
ยุย : คงอีกไม่นานหรอก...เนอะ

รอยเท้าของเราสอง
แต่อีกไม่นาน ก็จะกลายเป็นสาม
ไม่แน่ อาจจะเยอะกว่านี้ก็เป็นได้
รอยเท้าที่อยู่ระหว่างฉันและคนสำคัญของฉัน

รอยเท้าที่ก้าวเดินไปด้วยกัน
รอยเท้าที่แสนสำคัญ
รอยเท้าที่ทิ้งไว้ลงบนหาดทราย
รอยเท้าแสนสำคัญที่ไม่มีวันจะเปลี่ยนไป

~FOOTPRINIS IN THE SAND~

-----------------------------------

จบแล้ว ~ ต้องขอโทษเรื่องการใช้ภาษาด้วยนะครับ เพราะติดF ไทย เลยไม่รู้จะใช้คำได้ดีมากไหม
คอมเม้นกันได้น้อ (ฮา)
มีรายละเอียดอย่างถามเนื่อเรื่องส่วนอื่นก็ถามได้นะ ตอบได้หมด~ =w=
ไปละ ฟ้าววว
ขึ้นไปข้างบน Go down

ตอนจบของ H2O:~FOOTPRINIS IN THE SAND~
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1