NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero

Go down 
Lavypoo
Wizelf
Urielh
rosetta_love
carreauqueen
ultimatewp
Tommezero
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Tommezero

Tommezero

Registered : 17/03/2011

สถานะ : สแกนงานล่าช้าหมักหมม แต่ยังวาดต่อไป
Fame Gauge :
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue10 / 99910 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 18, 2011 1:34 pm

สวัดดีครับ หยกครับ
วันนี้ลอง เอา รูปที่วาดมาให้ชมดูครับ ยังไงก็ติชมได้นะครับ

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_231621-1

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_232706

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_233143

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_233027

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_232854

แก้ไขล่าสุดโดย Tommezero เมื่อ Sat Mar 19, 2011 11:30 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue90 / 99990 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Raccoonb

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 18, 2011 1:50 pm

โหหวว สวัสดีครับงิ ท่านหยก ผลงานเท่ห์จังเรยครับ ทั้งคาแรกเตอร์หญิงและชาย หัวใจ
การออกแบบดีไซน์ชุดผมชอบมากมายคับ โดนใจสุดๆ เท่าที่สังเกตส่วนใหญ่จะเป็นแนวแฟนตาซีสินะครับงิ

คอมเมนท์เพิ่มเติมผมมีสองอย่างคือ คือน่าจะลองฝึกตัดเส้นให้ลายเส้นนิ่งดูอ่ะงิบ ตอนนี้ใช้ดินสอวาดแต่เส้นยังรกๆอยู่บ้าง ถ้าตัดเส้นให้สะอาดแล้วคิดว่างานจะดูน่าสนใจขึ้นมากเรยคับรัก

สองผมลองดูทุกๆภาพแล้วมีความรู้สึกว่าท่านยังมีปัญหาการ "สื่อสารอารมณ์" ผ่านทางสายตาของตัวละครอยู่บ้างนิดหน่อยงับ เกี่ยวกับการมอง เช่นภาพแรกสุด ผมยังไม่แน่ใจว่าตัวละครมองไปทางด้านขวาหรือว่ามองมาทางคนดูงิบ หรือภาพต่อๆมาที่เทคนิคของท่านจะเปนการใช้จุดสีดำอันเดียวเติมกลางลูกตา ผมเห็นว่าเทคนิคนี้น่าสนใจ แต่ว่าถ้ายังใช้ไม่ชำนาญ มันจะทำให้หน้าคาแรกเตอร์สื่ออารมณ์ออกมาไม่ดี (หน้าตาย)นั่นเองคับ นอกจากจะมาเติมรอยยิ้มตรงปากเพื่อเสริมอารมณ์แล้ว ควรจะฝึกการวาดขอบตา เปลือกตาเวลาย่น หรือการใช้คิ้ว ด้วยคับ ถ้าอยากจะลองฝึกดูน่าจะลองฝึกวาดใบหน้าอย่างเดียวไปเรยคับและการแสดงออกทางอารมณ์ไม่ว่าจะเป็นโกรธ หัวเราะ ดีใจ เศร้า น่าจะทำให้เห็นอะไรชัดเจนขึ้นงิ เขิน

แก้ไขล่าสุดโดย ultimatewp เมื่อ Fri Mar 18, 2011 1:51 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Registered : 04/02/2010

สถานะ : หุหุหุหุ
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue10 / 99910 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 18, 2011 1:50 pm

เท่าที่ดู โดยรวมโอเคค่ะ แต่จุดเล็กๆน้อยๆก็ยังมีผิดพลาดอยู่นะ =v=

1.เรื่องแสกน ควรปรับให้สะอาดกว่านี้เน้อค่ะ ลบจุดด่างดำออกด้วย
2.อนาโตมี่ส่วนล่าง OK แต่อนาโตมี่ส่วนบนยังไม่ค่อยแม่นนะคะ หน้าอกยังเบี้ยวๆ เช่น สูงไป ซ้ายไป ขวาไป หน้าแอบเบี้ยวนิดหน่อยด้วย

แต่ความละเอียด ยกนิ้วให้ค่ะ ออกแบบชุดสวยดี TT ของเราออกแบบชุดไม่เก่ง โดยรวมตัวละครถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีแล้ว ลองวาดพื้นหลังหรือเคลียร์เส้นให้เส้นสะอาดขึ้นดูนะคะ ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 271386
http://quinkyz.exteen.com
Tommezero

Tommezero

สถานะ : สแกนงานล่าช้าหมักหมม แต่ยังวาดต่อไป

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 18, 2011 2:18 pm

ขอบคุนมากเรยครับบ จะลองเเก้ไขส่วนที่ยังได้ให้คำเเนะนำ ในภาพต่อๆไปนะครับ เเละท่านอัลลี่พูดถูกเเละคับ พอดีผมออกเเบบ คาเเรคเตอทั้งหลายนี้ไปเพื่อ นิยายที่กำลังเเต่อยู่คร๊าปป 555 ถ้ายังไงจะคอย วาดมาลงบ่อยนะครับ ทั้งเรื่องหน้าตา สีหน้า ต่างๆ เพื่อไม่ให้ตาย 555 เดียวจะนำผมงาน ช่วง ปี 2 ปีก่อนมาให้ดูนะ ครับ

Registered : 04/10/2008

สถานะ : เง้อ อาจารย์
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue290 / 999290 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 18, 2011 7:50 pm

มาแระ^ ^
โดนหยกลากมา
เรามันไม่เก่งน่ะ ไม่ต้องใส่ใจไรมากนะ

(เราไม่รุ้แรงไปรึเปล่า ไม่ได้ทำงานนาน)

เจ้ชอบรุปแรก เล่นมุมอะชอบ

โอเคเข้าเรื่อง

เส้นดินสอใช่มะล่ะ
1. ดินสอสวยให้ตายงานเอ็งก็ไม่เกิดหรอก ปากกาเท่านั้น อย่าไปกลัวมัน กัดมันซะก่อนกะได้ ลงแม่งเลย
ไม่ดีในทีแรกหรอก แต่เดี่ญวก็ดี จับมันกะไม่ต้องเกร็ง จับมันให้ชินมือมีไรกะลงปากการ่างเลย เพราะว่า ถ้าติดดินสอ
จะกลายเป็นเสือดินสอเอานะ พอลงจนชินละ จะรุ้สึกดี เพราะนังหนูปากกามันสแกนง่าย อย่าลืมกัดมันเลย 555+

2.ร่างกายคนดูไม่แบนดีอะมีมิติ มีเส้นคอดเว้่าตามลักษณะกล้ามเนื้อ ดีมาก ดีอะให้มันดูมีกระดูกข้อ กล้ามเนื้อ เเจ่มและ พัฒนาสกิลต่อไปได้เลย

แต่ผมแบนฟ่ะ งงปะ กะไม่แน่ใจว่าท่านเวลาลงผม แค่ลากลงหรือคิดเรื่องหัวกะโหลกของมันรึเปล่า
ลักษณธเส้นผมมันกะแล้วแต่สไตล์นะแต่ทิศทาง ก็จริงว่าการ์ตุฯไม่ต้องเหมือนจริงเป๊ะหรอก บางทีก็มีการตัดทอน เพื่อให้สื่อสารได้ และดูน่าสนใจ แต่กะต้องสังเกตนิดหน่อย เอาเป็นว่า ผมกะลองหลายๆสไตล์ดูจ้า

http://browse.deviantart.com/?qh=§ion=&q=how+to+anime+hair#/d30qg62
มีแนวทางผม

3.ที่หน้าท้องหญิงสาว ก็มีเส้นสองเส้นตรงนั้นอะ บางรูปก็ดูเหมือนหน้าท้องเธอออกมาน่ะค่ะ
เส้นพวกนี้มันมาจากลักษณะกล้ามเนื้อตรงบริเวณนั้นใช่ไป ทีนี้เนี่ยเราลงเส้นอย่้างเดียว
กะคือตัดทอน เงาเส้นแม่งหมดละ ก็ดูดีๆว่า ตำแหน่งที่ลงน่ะ เปลี่ยนไปนิดเดียวรุปกะเปลี่ยนเลยนา
กะไปสังเกตจากรุปสาวๆ อีกทีนะงิ

4. น้ำหนักเส้น กล้าเล่นหน่อย เล่นไปเลย ขอบนอกสุดอาจจะหนาแม่งเลย ก็ลองสังเกตรายละเอียดควงามหนาเส้นของรูปที่ท่านชื่นชอบอะ เพราะความหนาบางของเส้น ก็อาจทำให้พุงย้วยหรือมีซิกแพ็คก็ได้
แต่เรื่องนี้ กับปปากกาจะชัดเจนกว่า

เราพูดมากไปป่าวอะ แต่เราชอบตัวละครชายเท่ดี อิอิ กล้าเล่นกับเกราะ เจ๋งฟร่ะ
เอาล่ะ นี่มันก็แค่ส่วนหนึ่งของงาน เรายังไม่รุ้ฝีมือที่แท้จริงของท่านหรอกจริงมั้ย?

ยังไงก็ขอบคุณค่ะ ขอบคุณมาก ถ้าพูดไรไม่ดีก็ขอโทษจริงๆนะ
แต่เจตนาที่พูดกะทักตามอะไรทีร่พอจะมองเห็นน่ะ ไม่ได้มีเจตนาจะพูดไม่ดีเหมือนในสภานะ เื่อมันมากเลย ทะเลาะกันอยุ่ได้ ...เห้ย

แค่นี้จ๊ะ
http://my.dek-d.com/rosetta-lovely/
Urielh

Urielh

Registered : 05/02/2010

สถานะ : โช๊ะเช๊ะ! :D

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 18, 2011 8:52 pm

งานเจ๋งมากเลยค่ะ ชอบเส้นเท่ๆแบบนี้จัง ส่วนตัวชอบรูปแรก รูปที่สามโดยเฉพาะสาวทางขวามือ แล้วก็รูปสุดท้าย ลายเส้นเท่เนี้ยบมากมายแฮะ สู้ๆนะคะ ยิ้มกว้าง
http://urielh.exteen.com
Wizelf

Wizelf

Registered : 16/03/2010

สถานะ : ฉันพยายามอยู่OTL

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 18, 2011 11:25 pm

คนอื่นคอมเม้นไปหมดล่ะก๊ากกกก

จากที่ดูรวมๆก็อย่างที่ท่านอัลพูดเน่อ ควรฝึกเส้นนิ่งๆอีกนิดด แล้วก็เรื่องท่าทางกับอนาโตมี่ด้วย มีเพี้ยนๆอยู่นะคะ แต่ถ้าแม่นแล้วต้องงามแน่ๆ สู้ๆต่อไปเน่ออออออ XD
http://zubame35384.exteen.com
Lavypoo

Lavypoo

สถานะ : ปั่นงาน ...
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue400 / 999400 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 10:16 am

ตกใจเม้นท์บน ๆ มีสาระและยาวกันมาก ตกใจ
มันก็ดีแล้วล่ะ แต่รู้สึกไม่ได้เห็นแบบนี้นาน (ฮา)

ขอเพิ่มเติมนิดนึงละกันค่ะ คือเส้นผม สังเกตว่า สาว ๆ ที่ผมยาว ๆ หลายภาพ
เหมือนจะมีโคนผม (?) อยู่ตำแหน่งที่ไม่มีศรีษะให้เกาะ ตกใจ
........คือพยายามลากเส้นให้เส้นผมยื่นออกมามากเกินน่ะค่ะ ถ้ายื่นออกมา ให้เหมือนปลายผม ไม่ใช่ส่วนโคนผมอะน้อ

รอชมงานต่อ ๆ ไปค่ะ
http://lavypoo.deviantart.com
Tommezero

Tommezero

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 2:11 pm

อัพเดดจ้า วันนี้เอาภาพ เก่าๆมาให้ดูจ้า จาเห็นได้ชัดว่า เเตกต่างมักๆ555 เพราะมะก่อนใช้การวาดเรื่อยๆไม่ร่างก่อน เอามาให้ดู 3 ภาพ เเละเเถมด้วย ภาพ จุด เพอสเปกทีป จ้า

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_232516

ต้นเเบบมาจาก เกมออนไล Alantica ทหารรับจ้างคลาส B ราชินี Himiko จ้า เเบบ + รายระเอียดเอง ด้วย 555

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_232155

ตัวนี้คือ ครีสติน มือปืนจาก Atlantica เช่นกัน วาดก็ดูลักษณะเสื้อผ้าเล็กน้อย เเต่ส่วนใหญ่ต้อง เดาเเละวาดเอง 555

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_232055

นางพญาผมขาวจากเรื่อง 1ฟัด1ใหญ่ต่อใหญ่ 555 เปิดดูจากทีวีเรย เเต่ ช่วงล่างต้องเมกเองเพราะไม่เห็นสภาพช่วงล่างเลย เเต่ที่น่าเเปลกใจ ทำไมผม ดำ 555

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_231754

สู่โลกใหม่

ภาพเพอสเปกทีป เเบบ 1 จุด ง่ายๆ ที่ลองวาดดู

ติชมได้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Tommezero เมื่อ Sat Mar 19, 2011 6:10 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
FurSeal
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
FurSeal

สถานะ : ปางตาย

พรรค<br> : ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Sealb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 4:03 pm

เมนท์ไม่ทัน แวะมาทักทาย นางพญาผมขาว ทำไมผมดกดำดีจังเลย สรุปยังไงแน่?
งงงึ๋ย อ๋ง

รูปทรงของ วัตถุใน ภาพโชว์เปอร์ยัง ผิดธรรมชาติอยู่มาก ค่อยฝึกวาดปรับแก้ไปเรื่อยๆนะอ๋ง
ถือว่าเริ่มต้นได้ดีแล้ว
Lavypoo

Lavypoo

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue400 / 999400 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 7:51 pm

รายละเอียดงานออกมาดีค่ะ แต่งานเก่าคงติอะไรไม่ได้มาก
จุดที่ชัดสุดคงเหมือนพี่อ๋งบอกไป ตรงเปอร์น่ะค่ะ (แต่วี่ก็ไม่สันทัดเท่าไหร่ ขออภัยจริง ๆ คงบอกไม่ได้มาก)
แต่มีเล่นเปอร์บ้างก็ถือว่าแจ่มแล้วล่ะค่ะ ;w;b
Tommezero

Tommezero

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSun Mar 20, 2011 6:55 pm

ขอบคุนทุกคอมเม้นนะครับ วันนี้เอามาลงเพิ่มอีก 2 รูปจ้า

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_231924

รูปนี้ ผมว่าส่วนเเขนมันเเข็งๆอยู่ นะครับ 55 ตัวนี้ ก็คล้ายๆ มอริเเกนอยู่ ตรงโครงก็เป็นเหล็กที่มีคางคาวติดกันเป็นผ้าคลุมอิอิ

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 20110317_232316

ตัวนี้ ก็เป็นหลานจากทางฝังเมืองไทยโฮะๆ เพราะตอนนี้ลูกสาวยังมิเปิดตัว 555
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeMon Mar 21, 2011 10:22 am

โอ ภาพแรกมุมสวยค่ะชอบ
มองจากสองภาพรู้สึกเส้นยังรก ๆ อยู่ มั่นใจแล้วค่อยตวัดเส้นทีเดียวก็ดีนะคะ
จะได้ทำให้เส้นดูนิ่งสวยขึ่นด้วย
ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่าภาพสองเธอหัวใหญ่ไปหน่อย กับท่าทางท่าจะเมื่อย -w-;;
Boldblade

Boldblade

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue325 / 999325 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Brabbitb_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Mar 25, 2011 5:58 am

ภาพสวยงาม เส้นไปรกมากสวยดี ยิ้มกว้าง
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue90 / 99990 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeWed Apr 06, 2011 12:59 am

โอว ขออภัยจริงๆคับ ผมมาช้าไปเยอะเรยง่ะ ช่วงนี้ยุ่งมากมายคับ ขอเมนท์ย้อนไปในภาพชุดแรกก่อนนะคับ

ส่วนตัวผมคิดว่าท่านออกแบบมาได้ดีทุกภาพนะคับ ตั้งแต่นางพญาลงมา จนถึงสาวน้อยที่ถือธนู ตอนนี้จุดอ่อนที่สังเกตได้ชัดคือท่านยังวาดช่วงล่างลงมาตั้งแต่เอวได้ไม่ค่อยดีนักคับ วิธีแก้คงต้องลองลอกภาพอนาโตมี่จากภาพคน จริงๆอ่ะคับ

ตัวอย่างเช่น หาภาพนางแบบมา ลองลอกท่าทางของพวกเธออ่ะคับ แต่ปรับชุดหน้าตา ต่างๆให้เป็นตัวละครของเราคับ หัวใจ

แถมอีกนิสนะคับ มีอะไรถามได้เรยนะคับ ทั้งที่นี่และทางเฟซคับ
bankgarmo

bankgarmo

Registered : 06/12/2008

สถานะ : อา..เส้นตัวเองมันอยู่ที่ไหนกัน T[]T"
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue150 / 999150 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Owlb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Apr 08, 2011 11:51 pm

ผมชอบ หน้าตาตัวละครนะฮะ ดูพิถี พิถัน และมืออาชีพดี =[]=

ติดตรงสัสส่วน ที่บางอันก็เมพมาก แต่บางอันก็แปลกเวอร์ = ="

ก็ค่อยๆดูไปนะฮะ ลองหาอนาโทมี่มาดูจะแม่นได้มากขึ้นฮะ ^^
Tommezero

Tommezero

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSat Jul 23, 2011 3:50 pm

โอ้ววววว หลังจากหายไปนานเเสนนาน มามะมาอัพภาพหน่อย 5555 วันๆอัพเเต่เฟส มาอัพบอร์เนมเลสหน่อยดิกว่า 55
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero _Picture6
จัดเต็มมมม วาด ปกเนกิมะ 3 เหมือนไม่เหมือน ช่วยติชมหน่อยนะครับ
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero _Picture4
*-* 5555
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero _Picture3
เอาเเค่นี้ก่อนระกันไว้มาต่อพรุ้งนี้ เนอะะะะ
RM
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
RM

สถานะ : ฮะเนี๊ยว~~ :3
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Left_bar_bleue175 / 999175 / 999ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 8:15 pm

ปกเนกิเกือบเป๊ะแล้วค่ะ พลาดแค่บางจุดเอง 'w' เส้นสะอาดดีค่ะ

ภาพ 2 ช่วงระหว่างคอถึงไหล่ยังแปลกๆอยู่ เหมือนจะยาวไปนิดน่ะค่ะ
ส่วนหน้าอกอย่าไปย้ำเส้นร่องอกมากจะดีเน้อ (อกซ้ายต้องเด้งกว่านี้ด้วย 5555 *โดนต่อย)

ภาพที่ 3 ก็ระวังคอกับหน้าอกเหมอืนเดิมค่ะ เหมือนหน้าอกจะต้องต่ำและลึกกว่านี้นิดนึงก็โอเคแล้วค่ะ
ขายังยาวได้อีกหน่อย เพราะช่วงตัวยาว รองเท้าน่ารักมาก 555
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeFri Jul 29, 2011 12:52 pm

โอ ภาพเนกิเล่มใกล้เคียงละ รู้สึกติดตรงเอวานี่แหละค่ะ แต่ทำได้ดีทีเดียวนะ ยิ้มกว้าง

ภาพสองคิดว่าตำแหน่งหูยังแปลก ๆ อยู่น่ะค่ะ
ลองสังเกตเทียบหูทั้งสองข้าง แล้วลองนึกว่าถ้าเธอหันมาตรง ๆ ตำแหน่งจะเป็นยังไงดูนะคะ
ไม่ก็ไปเปิดภาพแมวสังเกตหูดูก็ได้ :3

ภาพสุดท้ายเธอดูน่ารักดีจริง ๆ ด้านจุดติกุ๊กก็บอกไปแล้วเนอะ
Tommezero

Tommezero

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSat Jul 30, 2011 1:29 pm

ขอบใจหลายๆ ครับท่าน RM เเละ พี่วี่ อัพอีกลีกว่าาา
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero _Picture1

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero _Picture2

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero _Picture5

ขอบคุนมากครับทุกท่านนน เจอกันได้ที่ fb ได้นะ ครับชื่อ มังกรหยกน้อย ครับบบ
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSun Aug 14, 2011 11:31 am

รู้สึกไม่ได้เม้นท์ในแกลนาน -w-!
อะ ชื่อนั้นนั่นเอง เห็นใน FB บ่อย ๆ
งานสวยดีนะคะ งานปาด ๆ นั่นก็ดูดี ใช้หมึกดำปาดด้วยพู่กันหรืออะไรคะ ?

แต่แอบติดแปลก ๆ ที่สาวภาพล่างสุด ศอกเราจะอยู๋ประมาณระดับเอวน่ะค่ะ
แล้วก็คิดว่า ยืดช่วงขาให้ยาวมากขึ้นน่าจะสวยกว่า แต่รายละเอียดอะไรดูดีแล้วล่ะค่ะ
Tommezero

Tommezero

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero   ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero Icon_minitimeSat Sep 03, 2011 6:31 pm

อัพเดด วันนี้ขอลง ภาพที่ลงสี ครั้งเเรก หน่อยนะครับ บองส่วนอย่างหน้าอก ไม่ได้จัดการอะไรมากก็ขออภัยด้วยครับ
ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero 102

ห้อง มืดใต้เงาแห่งจันทรา By yok Tommezero
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1