NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ว่าด้วยwebsite restore error

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
darklilit

darklilit

Registered : 15/05/2010

สถานะ : สิงตามเกมต่างๆ อินดี้เบาเบา. :')
Fame Gauge :
ว่าด้วยwebsite  restore  error Left_bar_bleue10 / 99910 / 999ว่าด้วยwebsite  restore  error Right_bar_bleue

ว่าด้วยwebsite  restore  error Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ว่าด้วยwebsite restore error   ว่าด้วยwebsite  restore  error Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 7:31 pm

โอ๊ะ!!เพิ่งได้ตั้งกระทู้ในห้องนี้เป็นครั้งแรกนะคะเนีย ยิ้ม
แถมเป็นกระทู้มีสาระด้วย ตกใจ

มาว่าด้วยเรื่องที่สิจะตั้งกระทู้นี้นี่กว่าค่ะ สิตั้งกระทู้เรื่องอะไรถ้ายังไม่แน่ใจกลับไปอ่านชื่อกระทู้นะคะ ยิ้ม
เรื่องwebsite restore errorนี่บางคนอาจเคยเจอปัญหามาแล้วนะคะ สิคนนึงล่ะที่เจอกับปัญหานี้จังๆ

เริ่มแรกเป็นที่เว็บโอเอะค่ะ ซักพักเริ่มลามไปเรื่อยๆ คือไอ้เจ้าปัญหาตัวนี้ถ้าเป็นแล้วจะลามไปตามเว็บอื่นเรื่อยๆค่ะ
ซึ่งถ้าปล่อยไว้นานๆอาจถึงขั้นไม่สามารถเข้าอินเตอร์เน็ตได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะใช้เว็บเราเซอร์ตัวไหนก็ตาม
เพราะในคอมของสิมีทั้ง ie และหมาไฟค่ะ ไม่สามารถใช้ได้ทั้งสองตัว

พูดถึงwebsite restoreถ้าเป็นแล้วหน้าเว็บ ie จะขึ้นเครื่องหมายกากบาทสีแดงแล้วก็ตามหลังด้วย website restore error ส่วนที่ช่องแอดเดรสนี่ขึ้นต้นด้วย res:: แล้วก็อะไรต่อไม่รู้ค่ะ ซึ่งพอขึ้นแบบนี้จะทำอย่างไงก็ไม่หายค่ะ มันนรกมากที่เดียวถ้าเกิดไอ้เจ้าปัญหานี้มาเป็นกับเว็บที่คุณใช้บ่อยๆ ซึม2

ซึ่งวิธีแก้นั้นมีตั้งแต่

แบบนี้

เป็นวิธีแก้แบบภาษาไทยซึ่งก็มีคนบอกว่าใช้แล้วหาย... แต่พอเป็นกับสิ.... ลองแล้ว... ไม่หายว่ะ โกรธ

แต่ก็อยากให้ลองดูก่อนนะคะ ถ้าทำตามแล้วหายก็ดีไป แต่ถ้าทำตามทั้งสองวิธีแล้วยังไม่หายเราก็ขอเสนอวิธีเว็บนอกค่ะ

จิ้มค่ะ

ซึ่งสิทำตามวิธีนี้แล้วหายค่ะ ยิ้มกว้าง
ถ้าขี้เกียจเข้าไปอ่านเว็บนอกสิจะแปลคร่าวๆ(ตามความสามารถอันน้อยนิด เหงื่อตก )ให้ทำตามดูแล้วกันนะคะ

เริ่มจากต้นเหตุของปัญหา ปัญหานี้มีต้นเหตุมาจาก add-ons บางตัวของคุณที่มีปัญหาค่ะ เพราะฉะนั้นเมื่อต้นเหตุมาจาก add-ons เราก็ต้อแก้ที่ add-ons ค่ะ ซึ่งวิธีแก้มีดังนี้
1.กด Start แล้วพิพมพ์คำว่า Internet Explorer ที่ช่องค้นหาค่ะ
2.คลิก Internet Explorer (No Add-Ons). ค่ะ
3.คลิกที่ Manage Add-ons ค่ะ เสร็จแล้วกดปิด(Disabled) ให้หมดเลยนะคะ

เท่านี้พอคุณเข้า ie ก็จะหมดปัญหา website restore error แล้วค่ะ แต่ยัง!! ยังไม่จบแค่นี้ค่ะ ประหลาดใจ เพราะถ้าปิดหมด Add-Ons ของคุณก็จะไม่ทำงานซักตัวเลย ซึ่งอาจจะนรกมากทีเดียว

ต่อมาเราก็ต้องมาทำการหาตัวการที่ทำให้ ie ของเรามีปัญหาค่ะ
เริ่มจาก
1.ให้กดEnabled Add-Onsทีละตัวค่ะ แล้วกดเปิด ie เปิดเว็บที่มีปัญหาwebsite restore error ขึ้นมาค่ะ
2.แล้วก็กดเปิดอย่างนี้ไปเรื่อยๆค่ะ แล้วคุณก็จะเจอAdd-Onsตัวการที่ทำให้ ie ของคุณมีปัญหา
3.พอเจอ Add-Ons ตัวการแล้วก็กด Disabled มันไปเลยค่ะ แล้วก็ไปกดเปิด Add-Ons ตัวอื่นซะแค่นี้ก็เป็นอันเสร็จพิธีแล้วค่ะ!!

เท่านี้คุณก็จะได้เว็บไซต์ของคุณกลับคืนมาโดยปราศจากปัญหากวนใจใดๆแล้วค่ะ

ปล.ถ้ามีปัญหาอะไรถามได้นะคะ... แต่สิจะตอบได้รึเปล่านี้อีกเรื่องนึงนะคะ ยิ้มกว้าง
ปลล.ถูกใจให้ตาวค่ะ ดาว //โดนตรบ วิ่งหนี

เครดิท
http://guru.google.co.th/
และ
http://answers.microsoft.com
ขึ้นไปข้างบน Go down
Makitakung

Makitakung

Registered : 09/02/2009

สถานะ : I'm -NOX-
Fame Gauge :
ว่าด้วยwebsite  restore  error Left_bar_bleue0 / 9990 / 999ว่าด้วยwebsite  restore  error Right_bar_bleue

พรรค<br> : ว่าด้วยwebsite  restore  error Nekob_1

ว่าด้วยwebsite  restore  error Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยwebsite restore error   ว่าด้วยwebsite  restore  error Icon_minitimeTue Apr 19, 2011 7:32 pm

โอ้ว เพื่อนผมกำลังประสบปัญหาพอดี ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ยิ้มกว้าง

/กดไลค์ วิ้งๆ
ขึ้นไปข้างบน Go down

ว่าด้วยwebsite restore error
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1