NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
toritewa-555

Registered : 21/04/2011

สถานะ : http://toritewa-555.exteen.com/
Fame Gauge :
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Left_bar_bleue0 / 9990 / 999(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Right_bar_bleue

พรรค<br> : (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Mametorib

(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]   (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 6:05 pm

[ขอเปิดคลัง]
โย๊สสสสสสสสสส!!!!!!!
--- ทำเป็นคลังซะเลยนะค่ะ จะได้ไม่ต้องลงหลายครั้ง หรืออาจจะลง=[]=

----------------------------------------------------------------

สวัสดีค่า!!~~=[]=
เราชื่อนกค่ะ
ไม่ชอบลง BG เพราะไม่เก่งสุดๆ
ชอบร่างมากกว่าเพราะลง CG ไม่สวย
เรามาเดินทางมาถึงที่แห่งนี้แล้วก็จะลงภาพกันเลยยยยยยย

-----------------------------------------------------------------

----> อันนี้เราลองลงสีแบบเหมือนจริงดู แต่ถ้าจะมีปัญหาเรื่องแสงเงาเลยได้ค่ส่วนหัวกะหมวกค่ะ
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] O9hh2
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Pagejpv

----> ออริฯ จิโจว ของเก่าและใหม่แบบไม่เรียง
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Screenshot040
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Screenshot038

555+ ลองหัวเขียว
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Screenshot041

(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Wn8hy
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Jfnpn
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Chijou
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Bguro
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Toriguro

ลองร่างออริฯ ทั้งสอง จิโจว กะ กุโระ
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Picture087(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Picture088

---->แฟนอาร์ต CUBIC วาด นาค
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Facubic

---->ออริฯ นู๋มิว ฮาเว็น
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] 3mew]

---->กิจกรรมรีเควสกรุ๊ปครั้งที่ 4
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] 15173072

ปล.ต้องขอโทษนะค่ะที่ไปเม้นตอบไม่รู้เลยว่าต้องรอก่อน >////<

แก้ไขล่าสุดโดย toritewa-555 เมื่อ Thu Apr 21, 2011 7:41 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
RM
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
RM

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ฮะเนี๊ยว~~ :3
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Left_bar_bleue175 / 999175 / 999(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Right_bar_bleue

พรรค<br> : (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Mametorib

(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]   (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 6:24 pm

มิวคุงสวยทีเดียวจ้า 555 ผู้ชายจริงๆเรอะ =[]= ! ส่วนตัวชอบสีผมนะ ลงสวยดีค่ะ
ผู้ชายผมยาวก็ไม่แปลกเนอะ แต่...*มองเล็บ ทาเล็บด้วยอ้ะ =[]= แต่ก็สวยดี ก๊าก

เป็นคนที่ลงสีสวยพอตัวเหมือนกันนะคะ ขอแนะนำเพิ่มนิดนึง
ไหนๆน้องเทียนก็อยุ่ตรงหน้าแล้ว คิดว่าน่าจะเพิ่มแสงจากเทียนที่กระทบมาลงตรงหน้า
ตรงมือมือ และผมนิดนึงเน้อ(อาจจะเป็นแสงสีเหลืองๆ) ภาพจะดูมีอะไรๆมากขึ้น(มีอะไรฟะ...)

ก็ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ พี่ชื่อกุ๊กเน้อ =v=/ (หรือจะเรียกเฟ่ก็แล้วแต่ศรัทธาจ่ะ 55)

Registered : 21/04/2011

สถานะ : http://toritewa-555.exteen.com/
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Left_bar_bleue0 / 9990 / 999(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]   (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 6:35 pm

อ๊ะ!!!! จริงด้วยค่ะๆๆๆ
=[]= ง่า ถ้าเป็นหนูตอนนู้นคงไม่สามารถทำได้(เพราะไม่รู้จะเอาแสงไปกระทบยังไง)
แต่ตอนนี้พอไหวแล้ว จะลองดูค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ จะได้ไม่ปล่อยให้จืดดิ้นต้าย=[]=!!!

หนูนกนะค่ะ*-*
Lavypoo

Lavypoo

สถานะ : ปั่นงาน ...
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Left_bar_bleue400 / 999400 / 999(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]   (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 7:08 pm

^
^
พยายามอย่าเม้นท์ต่อเม้นท์นะคะ เก็บไว้ตอบรวดเดียวก็ได้ ยิ้ม
งานน่ารักดีค่ะ ส่วนตัวชอบผมแฮะ ดูมีมิติ สีสวยดี
เป็นออริชายที่น่ารักจริง ๆ
ไว้จะรอชมงานต่อ ๆ ไปน้อ

เรียกทางนี้ว่าลาวี่หรือวี่ก็ได้ค่ะ ~
http://lavypoo.deviantart.com
RM
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
RM

สถานะ : ฮะเนี๊ยว~~ :3
(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Left_bar_bleue175 / 999175 / 999(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]   (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 10:19 pm

พี่ขอแนะนำการอัพซักนิดนึง เวลานู๋มีภาพใหม่มาอัพ ให้อัพแบบตอบรีพลายไปเลยจ้า
แล้วเปลี่ยนหัวกระทู้เอาว่าอัพ ถ้านู๋อัพภาพโดยแก้จากเรปแรกอย่างเดียว
ท่านอื่นจะไม่รู้เน้อว่าอัพรูป :3 เวลาจะตอบเม้นก็ตอบรวมตอนที่อัพรูปใหม่นั่นแหละ(อย่างที่วี่บอกจ่ะ)

ไหนๆน้องก็อัพแล้ว เม้นซะหน่อย
การลงสีแบบเหมือนจริง ถ้านู๋อยากฝึก พี่แนะนำให้ฝึกจากคนจริงหรือรูปคนเน้อ
เวลาลงสีก็จำสีที่ใช้ไว้ด้วยว่า ผิวคนมันต้องสีประมาณไหน
ถ้าจำโครงหน้า โครงจมูก(และส่วนอื่นๆ) อะไรแบบนี้ได้ด้วยยิ่งดีเลย

พี่รู้สึกว่านู๋วาดจมูกเล็กมาก(แต่ก็เป็นสไตล์นู๋น่ะนะ) จริงๆจมูกเล็กมันก็ไม่เป็นไรนะ
แต่ก็ควรจะกว้างกว่านี้ซักนิดนึง อืมม ถ้าจมูกประมาณพวกตุ๊กตา BJD ล่ะ พี่ว่ากำลังสวยเลย =v=
ส่วนปากนี่สวยอยู่แล้ว :3 สีผิว(และปาก)น่าเพิ่มโทนส้มๆไปหน่อยน้า กำลังน่ากิน..*โดนตบ

สุดท้ายแล้ว พี่ชอบที่น้องวาดผมและลงสีแบบจับตัวเป็นก้อนมากกว่าเป้นเส้นๆนะ
จริงๆแล้วเราเอา 2 อย่างนี้มาประยุกต์ด้วยกันได้ ถ้ายังไงลองลากเส้นให้น้อยลงดูจะดีมั้ยนะ
ลากเป็นเส้นๆออกมาแค่ส่วนปลายๆผม หรือลากเป็นเส้นให้เกินส่วนผมออกมาก็น่าจะดูพริ้วๆดีเนอะ

ชอบงานที่ตัดเส้นด้วยปากกาดำมาก น่ารัก ตาสวยเชียว =v=b

ปล.ถ้าอยากตอบเม้นหรือต้องการคำแนะนำแบบไม่รออัพคราวหน้า
พี่ว่าแอดเมล์หรือสไกป์มาคุยกันซะเลยเนี่ยเวิร์คสุดๆ 555
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Left_bar_bleue90 / 99990 / 999(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Right_bar_bleue

พรรค<br> : (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]   (((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ] Icon_minitimeMon Apr 25, 2011 10:38 am

โหวววว
งานสวยมากมายเรยคับงิ
สุดยอดคับ ผมอึ้งเลยอ่ะทำไปได้คับ คารวะด้วยชาเขียวโออิชิสามขวดเลยคับท่านงิ

ส่วนตัวคิดว่าท่านมีพรสวรรค์ในด้านการลงสีมากครับ เลือกโทนได้ดีแถมแจ่มจรัสด้วยคับงิ *o*

คอมเมนท์ผมคงมีเพียงประเด็นเดียวคับ
คือเรื่องแววตาในการมอง คิดว่าบางภาพตายังมองลอยๆอ่ะคับ
อย่างภาพแรกความจริงตาควรจะมองโฟกัสมาทางจุดเดียวกัน แต่จากภาพแรกตาทั้งสองข้างมีความรู้สึกว่ามองกันไปคนละทิศทางคับงิ

หรือว่าภาพสุดท้ายผมมะแน่ใจว่า ตัวละครมองไปทางเทียนที่จุดอยู่ หรือว่ามองมาทางคนดู (แต่เข้าใจว่ามองไปทางเทียนนะ)
ซึ่งแววตาที่นำเสนออกมายังมองลอยๆอยู่เช่นกันคับ

ทั้งหมดอาจเป็นเพราะสไตล์ลูกตาของท่านจะใช้เทคนิคแต้มสีดำใหญ่ลงในตาอีกชั้นนึง(ขอเรียกว่าตาดำชั้นในแร้วกันนะคับ)
ตาดำชั้นในนี้สำคัญเหมือนกันคับ ถ้าวางจุดเพี้ยนไปสักนิด ระยะการมองของสายตามันจะเปลี่ยนไปเรยอ่ะคับ q3q เขิน

(((-TORITEWA-))) "บัก(คลัง)แสง" .....[ค่อยๆ UP! เลื่อยๆ]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1