NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T

Go down 
RM
Lavypoo
sonicl3oom
cinamonrolls
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ

Registered : 27/04/2011

Fame Gauge :
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue10 / 99910 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

พรรค<br> : [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Empty

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeWed Apr 27, 2011 3:32 pm

สวัสดีค่า~ จริงๆเคยเข้าห้องหมายเลข14ตั้งแต่อยู่บอร์ดฟีเวอร์แล้วค่ะ แต่ไม่เคยตั้งห้องเลย>w< (ส่อง=..=)

ตอนย้ายมานี่ก็เคยตามมาดูด้วย แต่ด้วยภาระหน้าที่ทางการเรียน ทำให้ต้องไปกบดานอ่านหนังสือT^T

จากนั้นก็ต้องไปแลกเปลี่ยนตั้งหนึ่งปี(แทบไม่ได้เล่นเน็ตเลยค่าT^T เกรงใจโฮสท์) กลับมาก็เตรียมเอ็นท์อีก

ตอนนั้นนึกว่าจะหาบอร์ดนี้ไม่เจอซะแหละ=w=" ช่วงนี้กำลังรอผล Admissionค่าT^T ตอนแรกว่างมาก

ไม่รู้จะทำอะไรดี แล้วนึกถึงบอร์ดนี้ขึ้นมาเลยเสิร์ชๆหาดูในgoogleแล้วก็เจอค่ะ

>w< ดีใจบ้านแตก(เวอร์)

ไม่ได้วาดรูปมานานแล้วล่ะค่ะ มีแต่ขีดๆเขียนๆเล่นในหนังสือเรียนนิดหน่อย(ฮา) ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ

(อยากบอกว่าฝีมือเหียกมากค่ะ=_= หวังว่าทุกท่านคงทนได้ แล้วเดี๋ยวจะนำผลงานมาลงค่า) เขิน

แก้ไขล่าสุดโดย cinamonrolls เมื่อ Fri May 06, 2011 3:35 pm, ทั้งหมด 6 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue10 / 99910 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

พรรค<br> : [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Empty

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeWed Apr 27, 2011 6:34 pm

มาแล้วค่า อันนี้เป็นรูปเมื่อ3 ปีก่อนนู้นนน นั่งรอเครื่องที่นาริตะ เลยวาดเล่นซะเลย เป็นผีญี่ปุ่น ชื่อโคมไฟนำทางค่า อ่าน
มาจากหนังสือเล่มหนึ่งที่มันเกี่ยวกับผีญี่ปุ่นอะค่ะ^^
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  JPLamp01

อันนี้ก็ระยะเวลาพอกันค่ะ พยายามจะวาดรูปดาราญี่ปุ่นคนหนึ่งเวอร์ชั่นการ์ตูน แต่ไม่ค่อยเหมือน(แฮะๆ)
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Yamapi

เอาไปเซิฟก่อนค่า อยากบอกว่าเป็นคนไม่กล้าตัดเส้น เคยลองแล้วมันเบี้ยวมากๆ=_= เส้นไม่ตรงเลย
ลงสีก็บ่เป็น =_=ซึม2 เลยเอามาให้ดูแบบเป็นดินสออย่างี้แหละค่ะ(แต่ทำความสะอาดจากPSแล้วน้า)

เดี๋ยวจะกลับมาวาดรูปใหม่บ้างแล้วล่ะค่ะ ^^
sonicl3oom

sonicl3oom

Registered : 14/09/2010

สถานะ : .....仰臥位.....

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeThu Apr 28, 2011 8:28 am

หวัดดีจ้า บูมก้า เน้อ ยินดีที่ได้รุจัก >_<

แหม เปิดมางานก็เด่นเลยนะ หนุ่มรูปหล่อนั่น .../*ขโมยกลับบ้าน

สาวผู้มวยผมซะงามคนนั้นเห็นบอกว่างานเมื่อสามปีก่อนรึ!!

เมื่อสามปีก่อนบูมยังนั่งเล่นดินน้ำมันอยู่เลย -.-

55+ ยังไงก็เอางานใหม่ๆมาให้ดูด้วยนะคะ

คงวาดสวยขึ้นเป็นกองแหงๆ อิ๊ๆๆ
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue400 / 999400 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

พรรค<br> : [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeThu Apr 28, 2011 10:03 am

ท่าจะอยู่มายาวนานแฮะ ทางนี้ลาวี่ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก ยิ้มกว้าง

งานไม่เห่ยหรอกค่ะ
ยังไงทุกคนก็ต้องมีพัฒนาการ >wรอแอดมิชชั่นก็ต้องม.6 แล้วสินะ !

สามปีก่อนเส้นก็สวยดีนะคะ
ไว้จะรอดูว่างานใหม่ ๆ จะเป็นยังไงบ้างน้อ เขิน
http://lavypoo.deviantart.com

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeThu Apr 28, 2011 10:24 am

สวัสดีค่า ฝากตัวอีกครั้งด้วยค่า^^ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน

แง๊บๆ นั่งวาดเมื่อคืนค่า^^" แหมไม่ได้วาดรูปจริงจังมานานแล้วรู้สึกแปลกๆมือไงไม่รู้ ซึม

3ปีมาแล้ว ฝีมือก็ยังเป็นอย่างงั้นแหละค่ะ (อาจดูห่วยกว่าเดิม) แต่จะเริ่มกลับมาวาดจริงๆจังๆแล้วล่ะค่า>w<

ติดอารมณ์วาดรูปซะแล้ว

อันนี้อยากลองวาดแบบในหนังสือการ์ตูนมั่งค่ะ แต่ดูไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าไร=_=
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Ys

วาดแรนดอมไปเรื่อย=w=~
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  GL00

รูปนั่งนี้แอบดูท่าทางมาจากในหนังสือการ์ตูนค่ะ>w< อยากลองวาดหลายๆมุมบ้าง+ชุดนักเรียน ม.ปลาย
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Unif01

ขอความกรุณาด้วยค่ะ^^

ลิ้งค์เนอะ
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/GL00.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/unif01.jpg
RM
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
RM

สถานะ : ฮะเนี๊ยว~~ :3
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue175 / 999175 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

พรรค<br> : [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeThu Apr 28, 2011 8:17 pm

โอ้ เด็กห้อง 14 ฟีเวอร์เลยหรอคะเนี่ย ! แอบตกใจนิดนึง 555
ยังไงก็ยินดีต้อนรับนะคะ :3 เห็นไปเม้นไว้ในแกลพี่ เหมือนเคยเห็นงานพี่เลย ก๊าก(เขิน)

รูปแรกๆ มองดูแล้วเส้นที่วาดผู้ชายกำลังสวยเลยค่ะ ชอบ <3
แต่งานนานมากแล้วเลยไม่ขอเม้นอะไรมากเนอะ

มาดูรูปปัจจุบัน เส้นเปลี่ยนไปมากเลย รูปแรกนี่เหมือนจะลองตัดเส้นถมดำใช่มั้ยคะ
ถ้าใช่ละก็ วิธีฝึกที่น่าจะง่ายที่สุดคงจะเป็น
หาแบบเส้นกับวิธีการถมดำของการ์ตูนที่ชอบมาลงตามดูล่ะเนอะ
ส่วนตัวพี่ชอบถมดำแบบที่ยังมีไฮไลท์ผมให้เห็นนะ(ที่เว้นเป็นเส้นขาวๆ)
แต่ถ้านู๋ชอบแบบถมหมด แบบคอนทราสไปเลยก็ไม่เป็นไรจ่ะ

มองงานแล้วเหมือนเส้นนู๋จะยังไม่คงที่ด้วย แต่วาดไปเรื่อยๆก็จะเจอแบบที่ชอบเองแหละ 55

ท่าทางยังแข็งๆอยู่ เว้นรูปสุดท้ายที่บอกว่าดูแบบเอา ถ้ายังวาดไม่เก่ง
ก็ดูแบบเรื่อยๆก็ได้ แต่อย่าดูตลอดเน้อ พยายามจำไว้ด้วยจ่ะว่าวาดยังไง :3
น้องชุดม.ปลาย หน้าผมกำลังสวย พยายามวาดแขนออกมาหน่อยก็น่าจะดีนะ จะได้ฝึกวาดมือไปในตัวด้วย =v=
ส่วนขายังชิดกันไปหน่อยจ่ะ วาดแยกออกมานิดนึง =v=b

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeFri Apr 29, 2011 3:00 pm

@ท่านกุ๊ก- แน่นอนว่าเคยเห็นงานพี่ค่ะ^^
รูปแรกอยากลองถมดำเฉยๆอ่ะค่ะ อยากทำคอนทราสท์เหมือนกัน แต่กลัวเละ เหงื่อตก
เรื่องลายเส้นนี้ยังไม่คงที่จริงๆแหละค่ะ55+ เปลี่ยนไปมาทุกรูปที่วาดตามอารมณ์(ก็หนูชอบทุกแนวเลยนี้นา>w<)
ขอบคุณสำหรับคำวิจารณ์ค่า ขอน้อมนำไปปรับปรุง=w=

อันนี้งานใหม่ค่าาา จะเห็นว่าแต่ละรูปลายเส้นคนละแนวเลย ร้องไห้

แปะๆๆ

อันนี้คาฟูกะ จากซาโยนาระ เซ็ตซึโบ เซ็นเซ ค่ะ ส่วนตัวชอบการ์ตูนที่มีลายเส้นง่ายๆแต่ดูดีแบบนี้มากกว่า^^
ต้นแบบเค้าถุงเท้าสั้น ข้าพเจ้าวาดเพลินใส่ถุงเท้ายาวให้ไปซะแหละ=_="
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Kafuga
ภาพ2เป็นสเก็ตแบบแรนดอม>///< วาดไปเรื่อยค่ะ
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Sketch
อันสุดท้ายนี้....อารมณ์ไหนเนี้ย=..= ดูแล้วแปลกๆ วาดขาดอะไรรึเปล่าคะเนี้ยยย
Spoiler:

ช่วยติชมกันด้วยนะคะ>[]<

ลิ้งค์เจ้าค่ะ
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/Kafuga.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/sketch.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/NdO_O.jpg
Kaluar
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
Kaluar

สถานะ : ผีบอร์ด
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue60 / 99960 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

พรรค<br> : [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSat Apr 30, 2011 3:49 am

โอ้ ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดครับผม '3' (ช้าไปไหม)

ลายเส้นน่ารักดีครับ หน้าตัวละครน่ารักน่าชังหล่อเหลาเลยทีเดียวล่ะ
น่าจะลองฝึกสัดส่วนตัวละครเพิ่มดูนะครับ ศึกษาอนาโตมี่เพิ่มเติมจากการ์ตูนที่เราชอบก็ได้เนอะ

FA เซ็ทสึโบะฯ ช่วงไหล่ของมือที่ยื่นออกมาอยู่ต่ำไปนิดครับ แล้วมือที่ถือกล่องอะไรซักอย่างอยู่ยังดูแปลก ๆ

รูปที่เราสเก็นเรื่อยเปื่อยนี่ มือของตัวละครหญิงใหญ่ไปนิดครับ แต่อย่างอื่นก็โอเคน่อ น่ารักทีเดียวเชียว พ่อหนุ่มที่มาแต่หน้าคนนั้นหล่อเหลาาจริงงิ [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  372474

ยังไงก็ยินดีต้อนรับสู่บอร์ก เอางานมาแชร์กันเยอะ ๆ นะครับผม '3'
Lavypoo

Lavypoo

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue400 / 999400 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSat Apr 30, 2011 8:30 am

กุ๊กกับขนุนจัดเต็ม =A=!!
เห็นบอกกลัวงานเละ อย่าไปกลัวค่ะ จัดเต็มไป
หลายคนเคยพลาดมากก่อนแล้ว แต่มันจะเป็นพลาดที่ทำให้เราได้เรียนรู้นะ owob

การ์ตูนเส้นเรียบ ๆ ทางนี้ก็ชอบเหมือนกัน แต่แอบยากนิด ๆ ที่ว่าต้องเป๊ะไม่งั้นงานจะจับง่ายมาก
แลสัดส่วนยังพลาด ๆ แนะนำให้วาดเป็นโครงร่างให้เห็นข้อต่อชัดขึ้น น่าจะช่วยได้นะคะ
สังเกตมาหลายภาพ ติดใจช่วงเข่าน่ะ เข่าเราพยายามวาดให้โค้งออกมา...สังเกตจากของจริงและการ์ตูนหลาย ๆ เรื่องได้นะคะ
มันจะดูเป็นธรรมชาติกว่าน่ะ

ไว้จะรอชมผลงานต่อจ้า ยิ้มกว้าง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSat Apr 30, 2011 11:47 am

@ท่านขนุน- ขอบคุณค่า จะพยายามฝึกฝนค่ะ>w<
@ท่าลาวี่- รับทราบค่ะ ^^b ดาว

ความจริงแล้วได้เมาส์ปากกามาเมื่อไม่กี่วันมานี้ค่ะ>//< เลยลองเขียนเล่นในคอม แต่ตอนแรกมันใช้ยากมากมายยยT^T
บังคับมือไม่ค่อยได้(ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยชิน) วาดๆไว้ไม่กล้าเอาลง= = แต่คิดไปคิดมา เอามาลงให้คนสับดีกว่า(ฮา)
วาดในเพนท์อะค่ะ แล้วเพนท์บ้านข้าพเจ้าก็ห่วยขั้นสุดยอดคือ มันUndoไม่ได้ค่ะ=_= (ไม่รู้ว่ามีปัญหาที่อะไร)

เวลาวาดก็ยังติดเขียนแบบดินสออยู่อะค่ะ ก็เลยเป็นแบบขนๆ ซึม2 พยายามวาดแบบให้เส้นมันต่อกันแล้วแต่เบี้ยวทุกทีเลย
มือไม่นิ่งง่า>//< มีงานลงสีด้วยนะคะ แบบว่าลงได้มั่วมาก=[]= ไม่มีประสบการณ์ด้านนี้อย่างแรงค่ะ ปกติแล้วเค้าฝึกลงสีกัน
นอกคอมก่อนรึเปล่าคะ แล้วฝึกด้วยสีอะไรอ่าาา เขิน

ขอแปะให้ดูตั้งแต่รูปแรกที่วาดด้วยTabletเลยนะคะ
รูปแรก
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Pro_1-FirstPice
รูปที่2
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Test2
รูปที่3
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  02

รูปนี้ลงสีครั้งแรกเลยจริงๆค่ะ>w< อารมณ์แบบมันควบคุมมือไม่ได้เลยวาดแบบไม่ค่อยใส่ใจ เผาสุดๆ=_=
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Burnnn02

อันนี้ลงสีอันที่2 ตรงหัวปากกามันวาดผิดแล้วขี้เกียจแก้ค่ะ หุหุ (มีแต่คนคิดว่าอมปากกา)
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Tablet

อันที่ 3 จงใจวาดแบบให้คิดว่าน่าจะลงสีง่าย 55+ (อันนี้ไม่ได้วาดในเพนท์แล้วค่ะ) ออกแนวchibi
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Boy01

อันล่าสุด>w< อันนี้ตั้งใจมากแล้วค่ะT^T พอบังคับมือได้แล้ว แต่สีก็ยังมั่วๆอยู่ดี ทำยังไงเส้นถึงจะเรียบคะเนี้ย>w<
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  2nd_F

หมดแล้วล่ะค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาชม ช่วยวิจารณ์กันด้วยนะคะ รัก

ปล. ดูของหลายๆกระทู้แล้ว สงสัยค่ะว่าต้องใช้spoiler กับภาพรึเปล่าคะ?

ลิ้งค์
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/Pro_1-FirstPice.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/test2.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/Burnnn02.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/tablet.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/Boy01.jpg
https://2img.net/h/i58.photobucket.com/albums/g274/Ka-Kia/2nd_F.jpg
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSat Apr 30, 2011 10:29 pm

เทกระจาดจริง ๆ ขยันมาก ;w;b
ใช้แรก ๆ ทางนี้ก็ไม่ชินเช่นกันล่ะ

เห็นวิธีลงสีผมแล้วคิดว่าอย่าให้เป็นขีด ๆ ขนาดนั้นดีกว่านะ ใช้หัวบรัชใหญ่ ๆ หน่อยก็ได้

spoiler ไม่จำเป็นค่ะ
จะใช้ต่อเมื่อมีภาพเยอะยาว ๆ อย่างเช่นคอมิค หรือภาพที่ไซส์ใหญ่มาก ๆ

เวลาตัดเส้นแนะนำให้ลองปรับหัวบรัชเล็ก ๆ ดูค่ะ
ถ้าใช้โฟโต้ชอปก็ปรับค่า flow หรือ opacity เล่น ๆ ก็ได้
ลอง ๆ ไปเดี๋ยวก็ชิน owob

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSun May 01, 2011 9:16 pm

ท่านลาวี่ - ช่วงแรกๆก็คงไฟแรงประมาณนี้แหละค่ะ55+(เห่อของใหม่ด้วย) ชักกลัวว่าไฟจะมอด หุหุ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แง๊ว~วันนี้มาลงซะดึกเลย มีธุระออกไปนู้นนี้นั่น 55+

ลงสีทีไรออกมามั่วๆทุกที่เลยล่ะค่ะท่านผู้โช๊มมT^T อ่อนด๋อยประสบการณ์ด้านการลงสี งุงิ=3=
ภาพนึงนี่ข้าพเจ้าใช้เวลาทำนานมากเลยล่ะค่า ถึงมันจะดูเป็นการลงสีง่ายๆก็เถอะ ไม่เคยนั่งหน้าคอมนานขนาดนี้เลยค่า=_= เมื่อยหลังมากๆ

ภาพแรกแสง สี เงา มั่วเมี่ยสุดตรีนเลยค่ะ=[]= เหงื่อตก
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Soki3

ภาพสองนี้ล่ะค่ะใช้เวลานานสุดๆก็ยังออกมาได้เท่านี้ ร้องไห้ แต่ส่วนตัวภูมิใจกับอันนี้มากเพราะคิดว่าตัดเส้นได้ดูดีขึ้นแว้ว~(รึเปล่า=_=)
แต่กลัวทำได้ครั้งเดียวแล้วจะทำไม่ได้อีกเลย เหอๆ
[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Sitting
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue90 / 99990 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

พรรค<br> : [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeMon May 02, 2011 9:06 pm

ยินดีที่ได้รุจักนะครัฟ ผมอัลลี่ครัฟ

เขิน แนะนำตัวแบบนี้ทุกรอบครัฟงิ เขิลจังเรย

ได้ข่าวมาว่าท่านอยู่ฟีเวอร์เกมส โอวบอร์ดในตำนาน(เกมส์เถื่อนนี่เอง) ยินดีๆคับยินดีอิอิ

สำหรับการทำงานที่ผมไล่อ่านดูคิดว่ามีการพัฒนาขึ้นตามลำดับนะคับ ตอนนี้ก็ต้องคอยจับทางหาเอกลักษณ์และพัฒนาฝีมือไปเรื่อยๆ
ยังไปได้อีกไกลคับ ส่วนตัวผมคอมเมนท์ภาพสีไม่เป็นคับ ฮา คงต้องรอมือโปรทางสีมาช่วยฮะ

แต่เป้นกำลังใจให้นะคับ จะตามการพัฒนาของท่านไปเรื่อยๆงิ

ขอแถมนิดนึงคับ ตอนนี้ท่านเรียนอยู่ระดับ ม ไหนแร้วรือคับ *0* หัวใจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeTue May 03, 2011 10:59 am

๑ท่านอัล- บอร์ดฟีเวอร์ก็อย่างที่รู้ๆกันค่ะ55+ ตอนนั้นก็ติดตามผลงานของท่านอัลเหมือนกันค่ะ ครั้งสุดท้ายเหมือน
เหมือนท่านอัลกำลังฝึกถมดำอยู่>w< ตอนนี้ไปแอบดูงานแล้วแบบว่าO[]o เทพกว่าเดิมมว๊ากกกค่ะ
ตอนนี้เรียนจบ ม.6 แล้วค่ะ กำลังรอผลแอดมิชชั่นที่กำลังจะออกวันที่ 4-6 นี้ (พรุ่งนี้แล้ว!!O[]O ตื่นเต้น!!)

แหง่ว ตอนแรกกะจะพักวาดรูปบนคอมสักวัน เพราะปวดหลังมากค่ะ(หนูเป็นคนเดียวรึเปล่างิ=_=)แต่มันอดไม่ได้
พอเห็นปากกาแล้วต้องขอจับมาเขี่ยๆหน่อย เลยเลือกทำงานที่ไม่ต้องใช้เวลามาก(แบบว่าไม่ต้องลงสี 55+)
มันอาจมีบางจุดทำได้ไม่ดีนะคะ(แอบเห็นแหละ55+) พอดีเซฟแล้วขี้เกียจแก้ (น่าน- -)

Spoiler:

รูปที่สองเป็นตัวละครในนิยายเพื่อนค่ะ เป็นอาจารย์=w=
วาดในกระดาษค่ะ=_= พอไปวาดในคอมนานๆ พอวาดบนกระดาษผิดมือซ้ายก็ไปเลยเลยค่ะ....ทำท่ากด Ctrl+Z โดย
อัตโนมัติ555+ แอบงงว่าทำไมมันไม่ไป แล้วก็เพิ่งนึกได้ว่าวาดในกระดาษ แหง่ว~~ บ๊องมาก=w=
Spoiler:
ปรับแสงในPSแล้วเส้นหายหมดเลย แป่ว~~

Linkค่ะ
Spoiler:
khaopoon

khaopoon

Registered : 09/04/2011

พรรค<br> : [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Turtleb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeTue May 03, 2011 11:34 am

เผลอกด Ctrl+Z บนกระดาษบ่อยเหมือนกันค่ะ 555

รูปอาจารย์เท่จัง... แต่แขนที่ถือชอล์กดูแปลกๆ อะค่ะ

ปล. ชอบรูปอาจารย์หัวเราะแฮะ ดูหัวเราะสะใจดี 555
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeWed May 04, 2011 11:29 pm

หลัง ๆ ถ้าทำภาพใหญ่ ๆ รายละเอียดมากขึ้นก็นานขึ้นค่ะ
แต่ทำบ่อย ๆ สปีดก็จะเร็วขึ้นด้วยเช่นกัน owob

เวลานั่งวาดหน้าคอมพ์เสร็จต้องลุกขึ้นพัก บิดตัวบ้าง มือแขนบ้าง
ไม่งั้นระวังเส้นจะล็อกนะคะ กรณีเลวร้ายก็ถึงขั้นเส้นเอ็นเลย อยากให้ทำไปพักไปด้วย

ภาพวาดในกระดาษแขนยาวไปแล้วว ;w;
ศอกระดับใกล้เคียงกับเอวค่ะ แล้วจะเริ่มกะได้มากขึ้น
ฝึกวาดบ่อย ๆ ทั้งในและนอกกระดาษนะคะ เอาตามเราสนุกแล้วงานก็จะพัฒนาขึ้นเองแหละ XD

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeFri May 06, 2011 3:34 pm

แง๊~คงไม่ได้เข้ามาอีกซักพักใหญ่เลยค่ะT^T เพราะแอดมิชชั่นไม่ติด วันที่ประกาศร้องไห้แรงที่สุดในชีวิตเลยค่ะ

ร้องไห้เครียดจนปวดหัว นอนไม่หลับ จะอ้วก หายใจไม่ออก ทรมานมากเลย หมอให้ยามากินถึงจะหลับได้ ตื่นขึ้นมายัง

พยายามคิดว่ามันเป็นความฝันเลยค่ะ อย่างน้อยก็ผ่านมาได้

คิดทีไรน้ำตาชวนจะไหลเพราะพลาดไปนิดเดียวเอง ร้องไห้ ตอนนี้ก็พยายามเริ่มต้นใหม่กับชีวิต คงต้องไปทุ่มอ่านหนังสือ

อีกรอบแล้วล่ะค่ะ ขอโทษด้วยที่คราวนี้ไม่ได้เอางานมาลง แต่มาพูดฟุ้งเฟ้อแทน มันไม่มีอารมณ์จะวาดเลยค่ะT^T

อุตสามาตั้งห้องไว้แท้ๆ พร้อมแล้วจะกลับมาค่ะ^^

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Sad
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSat May 07, 2011 9:51 am

คงบอกไม่ได้ว่าอย่าเสียใจ แต่ให้ถือว่าเป็นประสบการณ์ไปละกันนะคะ
พยายามอย่าเครียดค่ะ หลาย ๆ คนก็ประสบเหตุการณ์แบบนี้เช่นกัน
ถ้าเครียดก็ระบายออกมาบ้างก็ได้ ถึงจะไม่ได้แปะภาพอะไรก็ไม่เป็นไรค่ะ (แต่ไม่บ่อยเนอะ ยังไงตรงนี้ก็เป็นหมวดแกล =w=v )

ยังไงก็ขอให้หายเฟลในเร็ววันนะคะ
sistersperm

sistersperm

Registered : 02/01/2011

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSat May 07, 2011 7:28 pm

มีสุขก้มีทุกข์สลับกันไปนะคะ ^^ ( เข้าใจสถานการณ์มากเพราะเคยเหมือนกัน T_T")

คิดไว้เสมอค่ะว่า เรื่องร้ายๆผ่านมาเมื่อไหร่ เรื่องดีดีก้จะเข้ามานะคะ สู้ต่อไปจ้ะ : )
http://a-sist.exteen.com
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Left_bar_bleue90 / 99990 / 999[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T    [เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T  Icon_minitimeSat May 07, 2011 9:58 pm

ไม่ว่าจะผิดหวังหรือสมหวังก็เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ ถือซะว่าเราได้พบเจอเรื่องใหม่ๆในชีวิต

ยังไงเอนท์ไม่ติดก็ไม่ตายครับ ผมอยู่มาได้และประสบความสำเร็จก็ไม่เห็นจะต้องพึ่งอะไรกับการที่เข้ามหาลัยไม่ได้ครับ

[เปิดหม้ออบเชย>w<]-เสียใจT^T
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1