NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nickdpm

nickdpm

Registered : 21/12/2010

Fame Gauge :
ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Left_bar_bleue10 / 99910 / 999ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Right_bar_bleue

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm   ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Icon_minitimeSat May 21, 2011 9:18 pm

สวัสดีครับ หลังจากที่ไม่ได้มาที่นี่เลยหลังจากที่สมัครวันแรก (ที่จริงเพราะลืมรหัส ร้องไห้ ร้องไห้ ) แล้วตอนนี้จำรหัสได้ละ เลยเอาผลงานมาลงครับ

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Scan10002c
By nickdpm101 at 2011-04-27

รูปวาดเล่นตอนที่เห็นรูปต้นแบบเท่ดี เลยจับวาดซะ แหะๆ

ส่วนนี่คือรูปล่าสุดครับ

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Karabako18272

ชอบวาดไฟมาก เลยวาดแบบนี้ เหอะๆๆ

ถ้ามีอะไรจะลง จะมาลงละกันครับ

/me ไปดีกว่า
ขึ้นไปข้างบน Go down
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Left_bar_bleue400 / 999400 / 999ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Mametorib

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm   ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Icon_minitimeSun May 22, 2011 8:34 am

ยินดีต้อนรับเข้าสู่หมวดแกลนะคะ ^^
งานคงยังพูดอะไรไม่ได้มากเพราะเพิ่งเห็นครั้งแรกน่ะค่ะ
มองแล้วเส้นยังมีเบี้ยว ๆ อยู่บ้าง ก็คงต้องค่อย ๆ ดูกันไป

ตัวละครท่าทางร้อนแรงจริง ๆ มาสคอตหรือออริรึเปล่าคะเนี่ย ? owo
http://lavypoo.deviantart.com
RM
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
RM

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ฮะเนี๊ยว~~ :3
ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Left_bar_bleue175 / 999175 / 999ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm   ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Icon_minitimeSun May 22, 2011 1:45 pm

โอว สัดส่วนอะไรก็ต้องฝึกกันต่อไปเนอะ แนะนำให้ดูหุ่นจากการ์ตูนเรื่องที่ชอบนะคะ
ลองวาดหุ่นตามนั้นแล้วจำไว้มาลองวาดเองจะดีมากเลย :3
ถึงตอนนี้งานจะยังไม่สมบุรณ์มาก แต่งานก็สะอาดดีนะคะ

แนะนำเรื่องการตัดเส้นนิดนึงค่ะ ตอนนี้น้ำหนักเส้นเรายังอยู่ในระดับเดียวกันอยู่
ลองตัดซ้ำเน้นบางจุด จะช่วยให้ภาพดูน่าสนใจขึ้นนะคะ :3

พอเห็นตัวละครร้อนแรงแบบนี้แล้วจะพาลนึกไปถึงเรียวเฮย์ในรีบอร์น ไม่ก็นัตสึในแฟร์รี่เทลทุกทีเลยค่ะ ฮาา
nickdpm

nickdpm

Registered : 21/12/2010

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Left_bar_bleue10 / 99910 / 999ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm   ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm Icon_minitimeSun May 22, 2011 4:39 pm

เป็นมาสคอตครับ ชื่อว่านิค ไม่ร้อนแรงครับ จริงๆค่อนไปทางกวนประสาทเหมือนตัวจริงเลย 55555+

ขอบคุณที่แนะนำนะครับทั้งสองคน

ลงรูปอีก

teaser โฆษณาของอะไรบางอย่าง =3=

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm 54801077

เป็น origin ของอะไรบางอย่าง มันคืออะไรนะ :3 (หลงลืมไปวันหนึ่ง)

/me จากไปอย่างเงียบงัน

ห้องไฟและน้ำแข็งของข้าน้อย nickdpm
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1