NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง

Go down 
Wizelf
PumpkinStar
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
PumpkinStar

PumpkinStar

Registered : 19/06/2010

Fame Gauge :
Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Left_bar_bleue10 / 99910 / 999Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Right_bar_bleue

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeSun May 29, 2011 10:21 pm

สวัสดีค่ะทุกท่าน

เป็นโพสที่ 2 ในบอร์ดนี้รองจากกระทู้แนะนำตัวเลยค่ะ *สั่นงั่กๆๆๆ*
ความจริงสมัครสมาชิกบอร์ดนี้มาได้ตั้งเกือบปีแล้วค่ะ
แต่เขินไม่กล้าโพสสักที

คราวนี้รวบรวมความกล้ากึ่งหนึ่งของชีวิตเอางานมาโพสค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ >_<

เริ่มจากงานเก่าขาวดำก่อนแล้วกันนะคะ

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Bkkmetro03
โปรเจ็คห้าพันล้านที่จนถึงทุกวันนี้ก็ไม่ได้วาดแม้เพียงช่อง

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Yellow2
อันนี้เป็นโปรเจ็คลับของเรากับ Tood_Muk ก๊อซค่ะ ชื่อชั่วคราว: Wonderland บางนx
ใครอยากทราบรายละเอียดลองถามเจ้าตัวดูนะคะ 55

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Summer_festival

เริ่มมีสีขึ้นมานิดนึง

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Shallwedance_edited
Fanart จาก Tokimeki Memorial Girl's Side 3 ค่ะ (ใครที่เล่นคงรู้ว่าเราวาดรุ่นพี่ไม่เหมือนเลย *โฮ*)

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง May
อันนี้เป็นเฮดบลอกเราเองค่ะ ตัวละครเป็นออริของเราที่ตั้งใจจะเขียนเป็นการ์ตูน 4 ช่องแต่ก็พับไปอีกเช่นเคย

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Konnor
สุดท้ายของวันนี้เป็นตัวละครในกิจกรรม Exteen Hogwat ค่ะ ลูกชายเราเอง เพิ่งเริ่มเล่นค่ะฝากลูกชายด้วย (มาโฆษณาเฉยเลยวุ้ย)

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาชมนะคะ
เชิญติชมได้ตามสบายเลย ถึงจะแก่แล้วแต่ก็ยังเป็นมือใหม่ งั่กๆๆๆ
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะทุกคน ฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งค่ะ *โค้งสุดตัว*
ขึ้นไปข้างบน Go down
Wizelf

Wizelf

Registered : 16/03/2010

สถานะ : ฉันพยายามอยู่OTL
Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Left_bar_bleue10 / 99910 / 999Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Right_bar_bleue

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeTue May 31, 2011 4:40 pm

เข้ามาเจิมเม้น //รึเปล่า

จากที่ดูๆแล้วเส้นท่านอ่อนโยนมากเลยค่า ทั้งสไตล์การวาดหรือลงสีมันอบอุ่นม๊ากมาก ชอบมากเลยค่ะ
http://zubame35384.exteen.com
Tood_Muk

Tood_Muk

Registered : 28/05/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeTue May 31, 2011 7:06 pm

"โปรเจ็คห้าพันล้าน"

โหด มันส์ ....ท่วมกระจาย =_=" อย่าพึ่งยอมแพ้ พวกเรายังมีเวลาที่จะได้ทำมันอยู่(บ้าง) สู้โว้ย!

Wonderland บางนx"

การ์ตูนล้อเลียนแบบไทยๆ สไตล์"Maria s_m_ มองเราอยู่นะ(Yuri)" ถ้าใครรู้จักเรื่องนี้

"รับประกันความฮาโคตรๆ แน่นอน" วิ้งๆ

อย่างที่ท่านWizelfกล่าวมา เค้าถนัดด้านนี้มาก ในอนาคตคงฝากฟันทั้ง32ซี่ได้ชัว!

ปล.รูปสุดท้าย"แมน"มากเพื่อน แมนจริงๆ อกผายไหล่ผึ่ง เป็นหนุ่มหล่อแล้ว Good job!
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Left_bar_bleue400 / 999400 / 999Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Right_bar_bleue

พรรค<br> : Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeMon Jun 06, 2011 10:38 am

งานนุ่มสวยจริง ๆ ค่ะ
ทั้งสีทั้งเส้นเลย เห็นแล้วชอบมาก XD
แถมเส้นสะอาดดีด้วย ไว้จะรอชมงานอื่น ๆ อีกนะคะ วิ้งๆ
http://lavypoo.deviantart.com
PumpkinStar

PumpkinStar

Registered : 19/06/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeMon Jun 06, 2011 2:39 pm

*คลานมาโพสต่ออย่างเงียบเชียบ*

คุณ Wizelf >>> ขอบคุณสำหรับเม้นแรกนะคะ >_< แหะๆ เราชอบลงสีให้มันฟุ้งๆเข้าไว้เพื่อกลบความอ่อนด๋อยด้านแสงเงาอะค่ะ 55 (ความลับเปิดเลย orz)

Tood_Mook >>> จ..จริงเหรอ แมนแล้วใช่มั้ย เป็นเพราะได้เพื่อนก๊อซติวให้ใน Yayoi วันนั้นแหละ 555 ขอบคุณมั่กๆ

คุณ Lavypoo >>> ขอบคุณค่ะคุณวี่ *เขิน* วันนี้แอบเอางานมาแปะต่อแล้วค่ะ

ขาวดำก่อนละกันน้อ อันนี้ก็หนึ่งในออริหมักดองของเราอีกเช่นเคยค่ะ

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Halloween2

ส่วนอันนี้ลูกชายเราในกิจกรรม EH ค่ะ ขอโทษนะเพื่อนก๊อซ ลูกชายเรากล้ามฟีบไปอีกแล้วแล้วอะ...

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Koonr_Seaside

วันนี้มาแค่นี้แหละค่ะ (แค่เนี้ย!!??)
รูปมีน้อย ใช้สอยประหยัดค่ะ/โดนถีบ กลัวหมดมุขไม่มีโพสต่อคราวหน้านั่นเอง

วันนี้ขอลาไปก่อนค่ะ m(_ _)m
carreauqueen

carreauqueen

Registered : 04/02/2010

สถานะ : หุหุหุหุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeTue Jun 07, 2011 5:57 pm

คิดว่ารูปแรกถ้าลงสีแล้วคงน่ากลัว (น่ารัก) มิใช่น้อย 5555 ถ้ามีผีแบบนี้มาหลอกจะยอมให้หลอกทุกวันเลย น่ารักก =v=

ส่วนรูปสองดูแล้วยังรู้สึกเหมือนมันขาดจุดเด่นไป ดูแล้วรู้สึกจืดๆ แต่หนุ่มในรูปหล่อค่ะให้อภัย 55555
http://quinkyz.exteen.com
khaopoon

khaopoon

Registered : 09/04/2011

พรรค<br> : Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Turtleb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeTue Jun 07, 2011 7:18 pm

ภาพแรกลงสีเถอะๆๆ น่าร๊ากกก หัวใจ
ชอบลายเส้นท่านมากเลยค่ะ ดูอบอุ่น น่ารัก ฮิฮิ
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Left_bar_bleue400 / 999400 / 999Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Right_bar_bleue

พรรค<br> : Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง   Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง Icon_minitimeSun Jun 19, 2011 12:41 am

อ๋อ ก็ว่าคุ้น ๆ -w-
ภาพเส้นนุ่มนวลจริง ๆ ค่ะ
ภาพสองโทนสีสวยดีนะคะ สว่างสดใสดี แต่รู้สึกว่าแขนขวาตัวละครมันแปลก ๆ เหมือนกับว่าจะยื่นออกมามากไป
ที่แถว ๆ ตำแหน่งหัวไหล่น่ะค่ะ
http://lavypoo.deviantart.com

Pumpkin*Star - หลืบเล็กๆของนางฟักทอง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1