NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม

Go down 
oppug
NoArtBoy
carreauqueen
Wizelf
:MaLTa:
Urielh
Ku[r]oShi-[N]e
Apricot
weerapotcooliest
Boldblade
NekyFox
Zacerus
RM
Forelize
rosetta_love
jelova
bankgarmo
ultimatewp
Lavypoo
shopper
24 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
Fame Gauge :
shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Mametorib

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeFri Mar 12, 2010 11:43 am

^
^
หน้าอก...ราบเรียบ O.o!?
.....อุ นั่นสิ เพศอะไร ซึม2

แต่ท่าทางอะไรรอบนี้ดีขึ้นเยอะเลยนะงิ
สีหน้าเอียงอายย เขิน
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://lavypoo.deviantart.com
shopper

shopper

Registered : 31/12/2009

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 12:32 am

แหะๆ ผู้ชายครับ 55+
ลงไว้ก่อน

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Img067cu

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Img069v

ไม่ค่อยสวยเลย
สงสัยที่วาดดีคงฟลุ๊คอะครับ T-T
RM
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
RM

สถานะ : ฮะเนี๊ยว~~ :3
shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue175 / 999175 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 1:47 am

อ่า ภาพแรกสัดส่วนพลาดตรงก้นฮะ =u=....

ภาพที่ 2 หัวโตไปนิดนึง ชอบท่าทาง แล้วก็พลาดตรงเป้านิดนึงงิ

เซะซี่จริงๆ =,,=b

บางทีภาพที่เราวาดได้ดีก็เกิดจากความฟลุ๊คเหมือนกันนะ
แต่พอฟลุ๊คทำได้แล้ว ก็จะพยายามทำให้ได้อีกรอบ พยายาามทำให้ได้ไออย่างที่ฟลุ๊ค 55+
และสุดท้ายก็จับทางที่ฟลุ๊คได้เองล่ะ ฮา~
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue90 / 99990 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 11:34 am

อาซาซิน เครียดมาเอง!!

ภาคแรกผมยังเล่นไม่จบเลยครับไม่มีเวลาเล่นอ่ะ 555+
ภาพชุดว่ายน้ำนี่ ผมว่าถ้าฝึกวาดตรงขาหนีบหน่อยน่าจะสวยนะงิบ เพราะก้นข้างซ้ายมันย้วยผิดปกติไปหน่อย
ส่วนภาพสองเซ็กซี่ดีครับ หัวใจ
Lavypoo

Lavypoo

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 1:57 pm

ภาพแรกอย่างที่กุ๊กกับพี่อัลว่านะงิ
ดูยังพลาด ๆ ไป แต่ชอบท่าทางภาพแรกจังแฮะ เขิน
NekyFox

NekyFox

Registered : 13/01/2010

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 5:10 pm

โอ้สาวๆน่ารักทั้งนั้นเลย....
สาวคนแรกรู้สึกสัดส่วนแปลกๆนิดนึงน่ะค่ะ
แต่คนที่สองน่ารักค่ะ....
=.,=
http://kspd-quarter.exteen.com
shopper

shopper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 18, 2010 6:42 pm

วาดเล่น 15 นาทีเสร็จ

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 F1492db7a6
Wizelf

Wizelf

Registered : 16/03/2010

สถานะ : ฉันพยายามอยู่OTL

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 18, 2010 7:34 pm

โอ้ก๊อด มีแต่สาวๆแฮะ ฮาาา สัดส่วนพยายามอีกนิดเน่ออ (เราก็ต้องพยายามอีกนิด... นิดหรอ นิดงั้นหรอ เอาเถอะ....OTL) สู้ๆๆ
http://zubame35384.exteen.com
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeFri Mar 19, 2010 9:11 pm

ภาพล่าสุดช่วงตัวดูเบี้ยว ๆ นะงิบ
แต่ดูแล้วสัดส่วนดีขึ้นนะ
shopper

shopper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSat Mar 27, 2010 12:14 am

วาดมุมใหม่ก็เพี้ยนทันที

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Img083s
ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ultimatewp

ultimatewp

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue90 / 99990 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSat Mar 27, 2010 11:34 am

ภาพบนวาดเล่น 15 นาทีเสร็จนี่ ถือว่าทำออกมาได้เร็วและดีมากเลยครับยิ้ม
สัดส่วนก็ดูโอเคเลยครับ

ภาพสองนี่ดูก้นยังบวมๆอยู่งิบ อาจจะยังโค้งเว้าไม่สวยนัก ถ้าพบจุดตรงนี้น่าจะลองวาดมุมนี้บ่อยๆนะงิ จะได้เมพขริง เขิน
shopper

shopper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSat Mar 27, 2010 11:41 pm

^
^
อืมครับ จะพยายามแก้

วาดรูปเดิมซ้ำไปซ้ำมาเลยไม่ค่อยอยากลงเท่าไหร่ เหอๆ
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeMon Mar 29, 2010 4:40 pm

รู่สึกหุ่นจะอวบอั๋นขึ้นนะงิ เขิน
shopper

shopper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSat May 01, 2010 2:08 am

หายไปนานเลยกลับมาลงที่นี่บ้างละ

ที่จีคอนวาดหัวข้อว่ายน้ำอยุ่อะนะ
shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 4b2126b4c3

ฝีมือไม่พัฒนาเลย
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSat May 01, 2010 10:47 am

รู้สึกหุ่นจะอวบอั๋นมากขึ้นนะงิ
วี่ว่า การพัฒนาไม่พัฒนานี่ ขึ้นอยู่กับใจเราด้วยนะ
ไม่ต้องเร่งให้พัฒนาก็ได้ค่ะ
ไปตามอารมณ์เราสบาย ๆ ดูอาจจะพัฒนาได้ไวขึ้นด้วยนะ
เพราะไม่ได้เกร็งตัวเอง
ส่วนภาพนี้ แขนยังลีบ ๆ ไปนะเออ

Registered : 04/02/2010

สถานะ : หุหุหุหุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSat May 01, 2010 2:48 pm

พัฒนาหรือไม่พัฒนาดูที่การฝึกค่ะ ลองไปดูผลงานของคนเทพๆแล้วจับทางเค้าให้ได้ว่าเค้าทำยังไง

ลองหาฮาวทูอนาโตมี่มาอ่านก็ได้ค่ะ ^^

ถ้าอยากให้สัดส่วนถูกลองร่างตัวก่อนค่ะ อย่าวาดเส้นนอกเส้นเดียว แล้วก็ลองใช้ดินสอกดดู เส้นจะได้บางลง

ช่วงล่างยังวาดได้ไม่สมส่วนกับช่วงบนเท่าไหร่ สังเกตได้จากช่วงต้นขา อวบไปเยอะ แขนลีบไปนิด

ส่วนนิ้วก้อยวาดเอียงเยอะเกินค่ะ ดูแล้วเกรงว่าจะหัก ควรวาดให้นิ้วยาวขึ้นอีกนิดนึงนะ ><
http://quinkyz.exteen.com
Boldblade

Boldblade

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue325 / 999325 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Brabbitb_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeMon May 03, 2010 1:33 am

เรื่องสัดสาวนเหมือนข้างบนว่าล่ะนะ ' w ' /
...อยากกินไอติมจัง วิ่งหนี
bankgarmo

bankgarmo

Registered : 06/12/2008

สถานะ : อา..เส้นตัวเองมันอยู่ที่ไหนกัน T[]T"
shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue150 / 999150 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Owlb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeWed May 05, 2010 12:11 pm

สัสส่วน ยังไม่เนี้ยบนะฮะ

แต่รายละเอียดระดับนี้ มันสัสส่วน H เลยนะครับเนี่ย >w
shopper

shopper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeThu May 06, 2010 12:22 am

อืม ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ผมก็ว่า ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน เวลาวาด เหมือนจะวาดสวยแต่ก็ไม่สวย เหมือนวาดไม่สวยกลับสวย วันนี้วาดรูปนี้สัดส่วนตรงนี้ถูก วันต่อไปวาดเหมือนเดิมไม่ถูก งงกับตัวเองมาก ซึม คนไม่มีพรสวรรค์เลยเรา
ultimatewp

ultimatewp

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun May 16, 2010 11:48 pm

จริงๆแล้ว มันขึ้นอยู่กับช่วงเวลาด้วยนะคับ เรื่องวาดรูป จากผลสำรวจโพลของผมเอง จากจำนวนคนทั้งหมด 1 คน เห็นว่า วาดตอนกลางคืนดีกว่า 100% คับ
shopper

shopper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun May 23, 2010 12:04 am

ขอมาระบายที่นี่ละกัน ระบายที่กระทู้วาดรูปจีคอนไม่ได้ แค่พูดคำเดียวก็โดนเกลียดแล้ว

ทำไมละ ทำไม ที่บอกว่ามันวาดดีแล้ว ไม่มีที่ตำนิแล้ว แต่ทำไม ไม่พูดออกมาว่ามันวาดสวย ว่าผมพัฒนาขึ้น ทำไมละ เพราะมันเหมือนเดิมหรอ เพราะมันไม่มีที่จิหรอ เพราะมันไม่สวยหรอ เพราะผมมันน่าสมเพชขนาดนั้นเลยหรอ เพราะผมบ่นเหมือนที่คนอื่นบ่น แต่ทำไมผมถึงโดนเกลียดอยุ่คนเดียว ทำไมมีแต่คนเกลียดผม ทำไมผมคิดอะไรมันจะได้ตรงข้าม ไม่ว่าจะพยายามยังไงก็เหมือนเดิม พยายามไปก็ไม่มีประโยชน์ ทำไม เพราะผมเป็นผู้ชายหรอ เพราะผมไม่ใช่คนดังหรอ เพราะผมไม่ใช่เกรียนหรอ เพราะผมไม่ใช่คนที่มีพรสวรรค์หรอ เพราะอะไร ทำไมต้องมองข้ามกัน เพราะผมขอหรอ หรือเพราะผมไม่ได้ขอ หรือผมต้องอยู่กับคำโกหกไปเรื่อยๆงั้นหรอ ผมมันไร้ค่าขนาดนั้นหรอ แค่อยากวาดรูปให้คนอื่นเห็นให้คนอื่นชม ให้ฝีมือดีขึ้น มันทำให้คนอื่นเกลียดได้เลยหรอ.......
อยากตายๆไปซะจริงๆ แต่ตายไปก็ไม่รู้จะได้เกิดมาอยากเป้นนักวาดการ์ตูนอีกรึปล่าว เสียดาย อยากวาดการ์ตูน แต่ทำไมมันต้องเป็นแบบนี้ด้วย

อยู่ด้วยคำโกหกแบบนี้แหละคงจะดีกว่าละมั้ง อยากร้องไห้ แต่มันก็แค่เรื่องวาดรูปร้องไห้เพราะเรื่องนี่มันจะได้อะไร ยังไงๆสิ่งที่ทำได้ตอนนี้ก็แค่ฝึกวาดต่อไป ถอยกลับไม่ได้แล้วจะผงาดเหมือนมังกร หรือ ตายอย่างน่าสมเพช ก็เป็นเรื่องของอนาคตแหละ

ปล.ระบายเฉยๆครับ อย่าคิดมาก เดี๋ยววาดรูปมาลงครับ
ultimatewp

ultimatewp

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun May 23, 2010 12:47 am

*0* 555+ ที่ติมันก็มีแหละงิ แต่ถ้าเห็นว่าจะพัฒนาไปได้ต่อ สู้ให้กำลังใจกันดีกว่านะงิบ

แต่จะฝึกโหดผมก็มีแนวทางจะฝึกให้งิ แต่โหดมากจริงๆแหละงิ
Wizelf

Wizelf

Registered : 16/03/2010

สถานะ : ฉันพยายามอยู่OTL

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun May 23, 2010 11:10 am

โอ้ อย่าไปเครียดเลยน่อ คนเราอยู่ไม่ได้หรอกน่อถ้ามีแค่คำชมอย่างเดียว ถ้าฟังเสียงรอบข้างแล้วมันเป็นแบบนั้นก็อย่าไปฟังให้เครียดเลยนะคะ

เรื่องแบบนี้มันต้องใช้เวลาและความพยายามควบคู่กันค่ะ

ว่าแต่ท่านอัล ลองบอกแนวทางฝึกโหดดูหน่อยสิ วิอยากรู้ว ร้องไห้
http://zubame35384.exteen.com
RM
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
RM

สถานะ : ฮะเนี๊ยว~~ :3
shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Left_bar_bleue175 / 999175 / 999shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun May 23, 2010 2:11 pm

ถ้าอยากฝึกจริงๆ ก็ลองฝึกโหดโรงงานนรกกับพี่อัลก็ได้นะฮะ

แล้วก็ การที่ไม่พูดอะไรเลย กับการเข้าข้างหรือโกหกพูดว่ามันสวย แบบไหนมันจะดีกว่ากันนะ ??
ส่วนตัวคิดว่าการคอมเม้นออกมาตรงๆนั้นดีกว่า แต่เราก็มีวิธีการคอมเม้นที่ต่างระดับกันไป
อย่างกุ๊ก จะให้กุ๊กคอมเม้นแรงๆก็ได้ แต่จะคอมเม้นแรงที กุ๊กก็ต้องดูว่าคนที่กุ๊กเม้นให้ เค้ารับได้ไหม
เค้าจะยอมแพ้จนเลิกวาดไปเลย หรือจะพยายามวาดต่อไปให้ดีขึ้น เพราะบางคนเค้าก็รับไม่ได้
บางคนก็ยินดีที่จะยึดติดกับคำโกหก บางคนก็ชอบหาข้อแก้ตัวมาบอกว่าที่วาดแบบนี้เพราะเรามึนๆ หรืออะไรก็แล้วแต่ - -

ส่วนวิธีการฝึกของพี่อัล โหดจริงอะไรจริง โหดตั้งแต่ฝึกแรกๆเลยนะ โหดยันบทสุดท้าย =_=;
ถ้าคิดว่าทำได้ ก็ลองคุยกับพี่อัลดูแล้วกันฮะ
shopper

shopper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม   shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม - Page 3 Icon_minitimeSun May 23, 2010 3:51 pm

เรื่องคำติชม ผมก็ไม่ซีเรียสอะไรหรอกครับ ยังไงผมก็อยากจะวาดการ์ตูนให้ได้แหละ
แต่ที่ผมเกลียดจริงๆคือ แค่ผมพูดระบายเรื่องที่วาดไม่ได้ พูดเรื่องที่อยากวาดแต่วาดไม่ได้ ทำไมผมถึงโดนเกลียด เพราะอะไร แค่ผมพูดก็โดนโกรธแล้ว โดนด่าว่า "ไม่มีสมองหรอวาดไม่ได้" เพราะอะไร ผมผิดตรงไหน ทำไมสุดท้ายผมจะต้องเป็นคนผิดด้วย

ปล.ก้ไม่อยากมาระบายที่นี่แหละ แต่เพราะผมไม่มีที่อื่นอีกแล้วน่ะครับ

shopper's Gellary ฝึกวาดครับผม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 7ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next