NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)

Go down 
azurill
toma
chessercat
carreauqueen
Urielh
plaeng
KillAel
ultimatewp
rainchange
poomming
kashikung
dijiko5555
Firo
Makitakung
Hotchi
Lavypoo
20 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
ผู้ตั้งข้อความ
toma

toma

Registered : 18/02/2011

Fame Gauge :
[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Right_bar_bleue

[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)   [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 9:37 am

เดี้ยงเพราะรีพอร์ทบั๊กอีกคนแล้วเรอะ! 555
ขึ้นไปข้างบน Go down
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Mametorib

[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)   [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 9:46 am

อู รีพอร์ทแบบนี้เจ็บแทน

---

และแล้วก็ได้เวลาเปิดโหวตค่ะ ยิ้มกว้าง
ระยะเวลาในการเปิดโหวต 24 - 28 เมษายน 2554

- การโหวต เปิดให้กรรมการ และคนทั่วไปโหวตที่เป็นสมาชิกในเว็บบอร์ด ขอยกเว้นผู้จัดการแข่ง และคนแข่งสนามนั้นไม่ให้โหวตกันเองนะคะ
แต่สามารถเม้นท์วิจารณ์กันได้

- โดยกรรมการจะมีคะแนนติดตัวอยู่คนละ 5 คะแนน สามารถเลือกได้ว่าจะให้ฝ่ายไหนกี่คะแนน
เช่น ให้ A 3 คะแนน B 2 คะแนน

- ส่วนคนอื่นที่ไม่ใช่กรรมการ มีคะแนนติดตัวคนละ 1 เท่านั้น (อยากโหวตใครก็ให้คนนั้นไปเลย)

- ขอให้ใส่คำวิจารณ์ไปด้วยว่าทำไมโหวตให้คนนั้น โดยดูครอบคลุมทั้งภาพและเนื้อหา รวมถึงความสมเหตุสมผลด้วย
- โหวตด้วยความเห็นเป็นตัวของตัวเอง
- ขอให้ระวังอย่าให้มีการยกพวกมาโหวตนะคะ (จะดูจากคำวิจารณ์เอา =w=b)

*เปิดให้โหวตได้จนกว่าจะมีประกาศปิดกระทู้ค่ะ*

แก้ไขล่าสุดโดย Lavypoo เมื่อ Thu May 05, 2011 9:37 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
http://lavypoo.deviantart.com
lejung

lejung

Registered : 08/10/2008

สถานะ : sleepy ♥ ;w;
[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Left_bar_bleue380 / 999380 / 999[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)   [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Icon_minitimeMon Apr 25, 2011 12:25 am

ประเดิมเม้นต์แรกค่า o3o

ถ้าคอมเม้นต์แรงไปอะไรไปบ้าง ก็ขออภัยด้วยนะคะ ;w; แต่เป็นคอมเม้นต์ที่ไม่ได้เกิดจากการลำเอียงแต่อย่างใด ;w;+

คุณฉลาม

ก่อนอื่นเลยรู้สึกเสียดายเทิร์นแรกของคุณฉลามจังเลยค่ะ เข้าใจเลยเวลาคอมพัง orz ไม่น่าเลยเน้อ เลยทำให้การต่อสู้คู่นี้ดูสั้นไปเลย ไม่ค่อยน่าติดตามเท่าไหร่ แต่ถึงจะเป็นอย่างนั้น หนูเองยังคิดว่ามันน่าจะสนุกกว่านี้ได้นะ เขิน

ในฐานะคนอ่าน ก็คาดหวังว่าเทิร์นต่อไปเนื้อเรื่องจะเปลี่ยนแปลง มีจุดหักมุมพลิกมุมยังไงบ้าง อยากรู้ว่าจทำยังไงต่อไปเมื่อมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น แต่ว่าสำหรับเราแล้ว เทิร์นของคุณฉลามยังดูนิ่งๆ เนื้อเรื่องแทบไม่มีส่วนไหนเปลี่ยนแปลงเลย ไม่มีจุดที่ทำให้เรารู้สึกอยากติดตามอ่านต่ออ่ะค่ะ o3o''

อาจจะทำให้คนรับเทิร์นคนต่อไปไปไม่เป็นเลยก็ได้นะคะ แบบ .. เหมือนตบลูกทวิสเสิร์ฟไปสุดแรงกะซัดกันเอาตายไปข้าง แต่อีกฝ่ายเคาะลูกกลับเหมือนนางกำนัลที่โบกพัดด้วยความเร็ว 1 ครั้งต่อสามนาที แล้วดันไถซะลูกออกนอกสนามไปอีก ......ประมาณนั้นล่ะค่ะ orz

ทั้งนี้ทั้งนั้น ส่วนนึงเกิดมาจากเหตุสุดวิสัย เราก็ไม่ว่ากันเน้อ owo แต่ว่าถ้าหากพัฒนาตรงจุดนี้ได้ก็จะเป็นเทิร์นที่น่าอ่านยิ่งขึ้นฮะ ยิ้มกว้าง

พี่อัลปาก้า

เทิร์นแรกกับเทิร์นที่ 3 ต่างกันลิบลับเลยค่ะเพ่! เข้าใจฟีลลิ่งนะคะ งานเอย เวลาเอยเน้อ แต่น่าเสียดายที่เทิร์นที่ 3 เหมือนพี่ไม่ค่อยให้ความสำคัญกับงานเท่าเทิร์นแรก ซึ่ง ก็เข้าใจนะ เวลาคนเราเฟลอ่ะ ก็คงจะทำให้งานมันออกมาดีไม่ได้ตลอดเวลา มันก็ต้องมีบ้างแหล่ะ o3o แต่ว่าหนูยังเชื่อว่าพี่ยังทำได้ดีกว่านี้น้า

เรื่องลายเส้น พี่ทั้งสองคนเมพอยู่แล้ว ส่วนตัวถูกใจลายเส้นของพี่หลามมากกว่า แต่ในภาพรวม ขอโหวต Hotchi ละกันค่ะ ด้วยเรื่องเนื้อเรื่องแล้วก็ช่องแบ่งเข้าใจง่าย เลยขอโหวตมา ณ ที่นี้ค่า โน้ต
http://lejung054.exteen.com
Maya

Maya

Registered : 16/04/2011

[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Empty

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)   [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Icon_minitimeMon Apr 25, 2011 5:10 pm

เริ่มจากเม้นต์ก่อนนะคะ

คุณ Hotchi

ชอบการแสดงสีหน้าของตัวละครมากเลยค่ะ โดยเฉพาะตอนเป็นตัวเล็กๆยิ่งน่ารัก เรื่องการแบ่งช่องคิดว่ายังดูธรรมดาไปนิด เสียงซาวเอฟเฟคยังดูน้อยไปหน่อยนะคะ อย่างฉาก 6-10 ที่น้องหลามดึงอาวุธออกจากหินมันเหมือนกลายเป็นหนังเงียบไปเลยค่ะ ถ้ามีเสียงกัดฟันกรอดรึร้องอย่างเจ็บใจมาก็ยังพอว่าแต่มันไม่มีไงคะ

เอ้อ หน้าอัลปาก้าตอนเจอน้องหลามฉากแรกต่ายว่าเหมือนคนเห็นผีมากกว่าดีใจที่ได้เจอนะคะ แหะๆ
ชอบฉากเห็นแต่ลูกตาพิธีกรตอนบอกให้เริ่มการแข่งด้วยค่ะ ไม่รู้ทำไม ช๊อบชอบ 55+

คุณ Makitakung

ชอบวิธีการแบ่งช่องนะคะ ดูมีลูกเล่นดี ฉากต่อสู้ดูชัดเจนรุนแรง ให้ความรู้สึกเหมือนอ่านการ์ตูนผู้ชายนิด ๆ

เสียงซาวเอฟเฟคต่ายว่าใส่โอเคแล้วค่ะแต่ยังมีบางจุดที่ยังใช้เสียงแปลกๆอยู่ เช่น ฉากลูกกระสุนกระแทกสมอน้องหลามไม่น่าดัง ฟิ้ง อ่ะคะ ^^"

จริงๆชอบลายเส้นของทั้งสองคนเลยค่ะ มุขก็โอเคทั้งคู่เลยขอตัดเรื่องการแบ่งช่องกับซาวเอฟคดังนั้นเลยขอโหวตให้ คุณ Makitakung ค่ะ ^^
Boldblade

Boldblade

[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Left_bar_bleue325 / 999325 / 999[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Brabbitb_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)   [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Icon_minitimeWed May 04, 2011 1:24 pm

ปิดโวตหรือยังหนิ -w-; ขอเดินผ่านๆมาแล้วกัน

หนูฉลาม
ลายเส้นสวยมาก ชอบจริงๆ เป็นการ์ตูนแนวเท่ๆ แต่รู้สึก character ของอัลปาก้าจะเปลี่ยนไปมากเลย

พี่อัลปาก้า
อ่านแล้วสนุกๆสนานหัวเราะงอหายมากมาย เล่นได้สนุกมาก น่ารักด้วย

จึงโหวต Makitakung ; w ;
Lavypoo

Lavypoo

สถานะ : ปั่นงาน ...
[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)   [L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete) - Page 3 Icon_minitimeMon Jul 18, 2011 7:19 pm

Hotchi 1 - 3 (เลท)
Makitakung 2 - 3 (เลท)

Makitakung เป็นผู้ชนะค่ะ
http://lavypoo.deviantart.com

[L - พสุธากัมปนาท ] Hotchi vs. Makitakung (complete)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» [I - หมู่บุปผาใหญ่น้อย] [D]oji[N] vs. seth (complete)
» [A - อัสนีบาตประกาศิต] digiko5555 vs. kashikung (complete)
» [J - อัศจรรย์ผีเสื้อมายา] carreauqueen vs. darklilit (complete)
» [D - ถิ่นกันดารผันแปร] Firo vs. Kaluar (complete)
» [C - ถ้ำน้ำแข็งเหมันต์] Boldblade vs. Hotta (complete)