NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)

Go down 
Boldblade
zpeaker
darklilit
Wizelf
azurill
toma
Kaluar
RM
lynixs
carreauqueen
seth
kashikung
Urielh
oEnGeLo
lejung
ultimatewp
rainchange
KillAel
Makitakung
Hotchi
AiRin
Firo
chessercat
Payoon
poomming
kaTER
Lavypoo
31 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4
ผู้ตั้งข้อความ
Kaluar
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
Kaluar

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ผีบอร์ด
Fame Gauge :
[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue60 / 99960 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Raccoonb

[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSat Apr 16, 2011 7:30 pm

วี่มึนเวลาส่งเทิร์นจริงจังงิ ฮา สู้ ๆ

กะเต้อคุง อย่าถอนตัวเลยครับ

ผมรอชมทาเบะอยู่นะ *ทำตากุบลิ๊ง*

ฮาน้องเงือก เทิร์น 3 นี่ปล่อยเกรียนเต็มสูบเรยคุณน้อง ฮาาาาาาา
ขึ้นไปข้างบน Go down
kaTER

kaTER

Registered : 08/03/2011

สถานะ : หลับ
[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSun Apr 17, 2011 10:06 am

ส่งเทิร์นครับ จริงๆเสร็จตั้งแต่เย็นๆละแต่บอร์ดเข้าไม่ได้ = =

Spoiler:

1 2 3 4 5 6 7 8 9
จริงๆแล้วมันมีต่อแต่ผมตัดจบแค่ตรงนี้ เพราะเวลาวาดไม่พอ

เทิร์นนี้ใช้เวลาวาด 2 วันกว่าๆ ดังนั้น..เผามาก !

ปล. เทิร์นนี้ขอเอาหน้าเบะเสียวข้างไหล่ขวาออก เพราะพี่เบะเอาน้ำลูบออกไปแล้ว
ปล2 ทาเบะติดพิษเลยทำให้เป็นแบบนั้นหน่ะ.. ปกติไม่โหดงั้นหรอก 55

แก้ไขล่าสุดโดย kaTER เมื่อ Sun Apr 17, 2011 9:57 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
Payoon

Payoon

Registered : 20/02/2011

สถานะ : อ่าจู๊ววววววววววววววว
[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSun Apr 17, 2011 8:36 pm

@kaTER

//มาติดตามด้วยใจระทึกยิ่ง

ปล.ปั่นเร็วมากค่ะ สองวัน.......
poomming

poomming

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSun Apr 17, 2011 10:07 pm

=[]= ..............................

/me ไว้อาลัยให้น้องปลา
Payoon

Payoon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSun Apr 17, 2011 10:38 pm

//หัวเราะ

ไม่ไหว ฮาหน้าน้องปลามาก 55555555555555555555

พี่เบะ พี่ช่าง ช่างงงงงงงงงงงงง

(มองหลอดเลือดนั่น โอ้วกรี๊ซซซซซซซซซซซ)

zpeaker

zpeaker

Registered : 17/03/2009

สถานะ : เกรียน
[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue0 / 9990 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 6:08 am

NUKE!
Boldblade

Boldblade

[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue325 / 999325 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Brabbitb_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 6:51 am

ฮ่าาาๆ XD ติดพิษแล้วโหดจริงๆ ยังกะซุงโงกุน ผสม เคนชิโร่ อะไรประมาณนั้น - w - +
kashikung

kashikung

Registered : 18/03/2011

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 7:38 am

หน้า5 ทะ ทะ ทาเบะซัง มะมะมือ =//[]//=!!!
เขียนเรียบร้อยดีจัง ชอบ~~
ทาเบะยังหล่อจริงจังเหมือนเดิม ร่างเค ก็เคจริงจัง =_,= !
Lavypoo

Lavypoo

สถานะ : ปั่นงาน ...
[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 7:48 am

พลังรุนแรงมากเลยค่ะ สุดยอด ทำไมพิษมันส่งผลเยอะขนาดนี้นะสนามนี้ ตกใจ

---

และแล้วก็ได้เวลาเปิดโหวตค่ะ
ระยะเวลาในการเปิดโหวต 19 - 23 เมษายน 2554

- การโหวต เปิดให้กรรมการ และคนทั่วไปโหวตที่เป็นสมาชิกในเว็บบอร์ด ขอยกเว้นผู้จัดการแข่ง และคนแข่งสนามนั้นไม่ให้โหวตกันเองนะคะ
แต่สามารถเม้นท์วิจารณ์กันได้

- โดยกรรมการจะมีคะแนนติดตัวอยู่คนละ 5 คะแนน สามารถเลือกได้ว่าจะให้ฝ่ายไหนกี่คะแนน
เช่น ให้ A 3 คะแนน B 2 คะแนน

- ส่วนคนอื่นที่ไม่ใช่กรรมการ มีคะแนนติดตัวคนละ 1 เท่านั้น (อยากโหวตใครก็ให้คนนั้นไปเลย)

- ขอให้ใส่คำวิจารณ์ไปด้วยว่าทำไมโหวตให้คนนั้น โดยดูครอบคลุมทั้งภาพและเนื้อหา รวมถึงความสมเหตุสมผลด้วย
- โหวตด้วยความเห็นเป็นตัวของตัวเอง
- ขอให้ระวังอย่าให้มีการยกพวกมาโหวตนะคะ (จะดูจากคำวิจารณ์เอา =w=b)

* อนึ่ง พี่ cocon จะมาคอมเม้นท์ช้าหน่อยนะคะ เพราะเห็นว่าไปที่ไหนสักแห่ง (ไม่รู้รายละเอียดเท่าไหร่ แต่กลับวันที่ 21 น่ะค่ะ)

---

เผลอก็อปตรงนั้นมาด้วย ตกใจ

v
v
v

แก้ไขล่าสุดโดย Lavypoo เมื่อ Sat Apr 23, 2011 10:48 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
http://lavypoo.deviantart.com
poomming

poomming

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 12:16 pm

^
^
พี่เข้ไหนวี่ =[]=

อ่ะนะ 55555+
Wizelf

Wizelf

Registered : 16/03/2010

สถานะ : ฉันพยายามอยู่OTL

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 7:48 pm

เข้ามาขำ โอย๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ขอโหวตให้Payoon ค่า 1 คะแนนเอาไปโลด

เหตุผลก็ชอบการดำเนินเรื่องมากกว่า ของท่านทาเบะ //อ้าวเรียกงี้ไปซะละขอโทษ๕๕๕๕ ตอนสุดท้ายเราว่ามันจบง่ายไปหน่อยงิ ;v; แต่ถ้าเรื่องภาพและการไม่เผานี่ยกให้ท่านเลยงิ

แต่ก็ขอโหวตให้พะยูนห์นี่ล่ะค่ะ เราก็ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญอะไรมากด้วยแค่ชอบล่ะมั้งจริงๆแล้ว//โดนตรบ

เอาเป็นว่ามาเจิมโหวต ผิดพลาดตรงไหนบอกได้ โอ้ส
http://zubame35384.exteen.com
Makitakung

Makitakung

Registered : 09/02/2009

สถานะ : I'm -NOX-
[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue0 / 9990 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Nekob_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeTue Apr 19, 2011 10:43 pm

อ่านไปอ่านมาน้องปลาโคตรแมน -0- และแล้วเขาก็เป็นผู้รีพอร์ทบัค 55

มาถึง ณ จุดนี้ ผมขอโหวตให้ ทาเบะ(kaTER) ครับ เนื่องว่าความวริ้ง(?)ของงานภาพ ถึงแม้จะเป็นงานคอมและพี่จะแอบกระซิบว่าเผาก็ตาม แต่มันดูค่อนข้างเรียบร้อยครบถ้วนกว่าของท่านพะยูนนะครับ ด้านเนื้อเรื่องอ่านแล้วการดำเนินเรื่องน้องปลาอ่านได้แน่นกว่า ของท่านคาเตอร์จบเร็วไปหน่อยเพราะแต่ละช่องกินหน้ากระดาษเหลือเกิน เบ้อเริ่มเทิ่ม แต่ความสนุกมุขฮาและรู้เรื่องพอๆกันครับ

จึงเรียนมาด้วยประการละฉะนี้ เขิน สู้ๆครับทั้ง2ท่าน

ปล./แทงใจดำตัวเองหลายฉึกเช่นเคย "Orz
ปล2. /Hadokened!!
poomming

poomming

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeWed Apr 20, 2011 1:46 am

มาโหวตแล้วครับ

ผมขอโหวตให้ KaTER ครับ

Payoon ก็ทำเทิร์นออกมาได้ดีครับ ผมชอบน้องปลาเวอร์ชั่นนางเงือกมาก (แต่ว่ายในน้ำพิษนี่...เอิ่ม คงเย็นดี
นะครับ =[]=) ผมรู้สึกติดใจตอนน้องปลาเจอแรร์บั๊กแต่ไม่ยอมไปเอาเลยจัง =A= ไม่รู้สิครับ...รู้สึกแปลกๆ คาใจ
(แล้วก็ วาดน้องปลาตาเหล่ไปบางช่องนะครับ =w=)

ส่วน KaTER ลายเส้นนายสวย เรียบร้อยดี แต่ตัวละครมันยังดูแข็งๆ ไปนิด อย่างฉากน้องปลากระโดด
ขึ้นแพ ฉากต่อสู้ของน้องปลา ดูตัวละครยังแข็งไปนิดนะ แต่ก็ถือว่าโอเคในระดับนึงแล้วล่ะ แค่น่าจะทำได้
ดีกว่านี้ แล้วก็เทิร์นมันจบห้วนไปจริงๆ แหละ แต่ก็เข้าใจว่าเวลามันมีจำกัด เราเองก็เป็นคนวาดช้าเหมือนกัน
เข้าใจอารมณ์ว่าอยากต่อให้ยาวกว่านี้ แต่เวลานี่แหละคือศัตรูที่แท้จริงของเรา

พยายามเข้านะครับทั้งสองคน งานพวกคุณยังดีกว่านี้ได้อีกแน่นอน =m=b+
dijiko5555

dijiko5555

Registered : 31/07/2010

สถานะ : ไม่ว่างเลยตูorz!!

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 10:01 pm

KaTER

มีลายเส้นที่สวยมากๆเลยนะคะดูโดยรวมส่วนตัวแล้วคิดว่าคุณKaTerทำได้ดีมากๆคะแต่บางฉาก
ยังมีวาดแข็งๆอยู่การดำเนินเรื่องวางช่องก็ดีคะปกติดี=w=b

Payoon

ทางนี้ก็ดูโดยรวมแล้วก็ดีเหมือนกันนะคะแต่เส้นของคุณpayoonยังดูไม่ค่อยเรียบร้อยหน่อยนึง
การดำเนินเรื่องแล้วก็วางช่องถือว่าดีแล้วนะคะ

ขอโหวตให้คุณ....

KaTER

เพราะว่า ดูงานมีความละเอียดและสวยกว่าเดินเรื่องวางช่องโอเคมากคะ

http://dijiko5555.exteen.com

Registered : 04/02/2010

สถานะ : หุหุหุหุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 11:08 pm

มาเค้นพลังคอมเม้นท์แล้วฮร่ะ orz

คำเตือน : 70% ของคอมเม้นท์นี้เป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวค่ะ และหากมีคอมเม้นท์ข้อใดไม่ถูกใจก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

Payoon

หยอดมุขได้ฮาดีนะคะ แอบขำเล็กน้อยตอนพี่นิ่มกับพี่เม่นคุยกันเองตอนเห็นอควาวาเรียยืนอยู่กับทาเบะ เนื้อเรื่อง ดีแล้วค่ะ แต่งานท่านเห็นแล้วรู้สึกว่าวาด,ตัดเส้น,ลงโทน ไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ค่ะ ความไม่เรียบร้อยนี่แหละที่เป็นตัวขัดเนื้อเรื่องท่านอย่างรุนแรงเลยค่ะ

ลบเส้นไม่สะอาดด้วยค่ะ ดูตัวอย่างจากกรอบคำพูดค่ะ กรอบคำพูดบางกรอบลบไม่สะอาด ถมขาว นอกกรอบ ล้นกรอบ หรือไม่ก็ขาดๆเกินๆ

สกรีนโทนลงให้ทึบกว่านี้ค่ะ การเอาสกรีนโทนมาขีดๆ แบบนี้ไม่ใช่วิธีการลงที่ถูกต้องค่ะ ลองศึกษาจากการ์ตูนมังงะที่มีอยู่และสังเกตว่าเค้าลงกันอย่างไรจะเป็นการแก้ได้ค่ะ

ควรให้ความละเอียดกับงานมากกว่านี้ค่ะ ใช้เวลาที่ได้มาให้เต็มที่ แล้วค่อยๆตัดเส้นค่อยๆลงโทนค่ะ

การแสดงออกอารมณ์ตัวละคร ยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่ สายตาตัวละครบางฉากยังเขอยู่ ทำให้ผู้อ่านไม่รู้ว่าตัวละครกำลังมองอะไรหรือมองไปทางไหน องค์ประกอบใบหน้าส่วนมากยังวาดเบี้ยวแทบทุกหน้าค่ะ

เส้นสปีดท่าน แนะนำให้ใช้เส้นตรง ขีดเลยค่ะ ใช้มือขีดแล้วเบี้ยวไปเบี้ยวมามันจะสื่อการเคลื่อนไหวไม่ชัดเจน

การแบ่งช่องคอมมิคยังทำได้ไม่ดีในบางส่วน เช่นหน้าที่ทาเบะโดนมานาแอร์โรว์ดอกสุดท้ายปัก น่าจะมีช่องเพิ่มให้เห็นทิศทางที่ลูกศรพุ่งมา ช่องต่อมาจึงค่อยให้เห็นตัวละครโดนลูกศรแทง การแบ่งช่องมากขึ้นจะทำให้รู้สึกถึงเนื้อเรื่องที่ลื่นไหลเพิ่มขึ้นค่ะ

สิ่งที่ท่านควรพัฒนาคือความละเอียดและใจเย็นในการตัดเส้นค่ะ

kaTER

เทิร์นแรกของท่าน หน้าแรกๆ เนี้ยบมาก ค่ะ .. ขอชมจากใจ การแบ่งช่อง ลงโทน ไหลลื่นดีค่ะ

แต่พอมาหน้าหลังๆ ท่าทางตัวละครดูแปลกๆ เช่นท่าตอนอควาวาเรียปาสายฟ้า มุมกล้องที่วาดยังไม่ให้ความรู้สึกรุนแรงอย่างที่ต้องการจะสื่อออกมาเท่าไหร่ค่ะ , ท่าตอนทาเบะปล่อยอควาเรียตกน้ำ ยังให้อารมณ์หักมุมออกมาไม่พอเท่าไหร่เช่นกัน

อารมณ์ของตัวละครที่แสดงออกมา ดีค่ะ วาดสื่อออกมาได้ชัดเจนดี

ในเทิร์นที่สองของท่าน เรื่องตัวละครไม่ขอคอมเม้นท์ค่ะ ดีขึ้นจากเทิร์นแรก

แต่ติดที่เนื้อเรื่อง คือท่านตัดจบค่ะ แต่ก็บอกมาว่าเวลาไม่พอ ก็เป็นอันจบไป

ขอชมว่าถึงเผา แต่เส้นออกมาเรียบร้อยมากค่ะ จากใจ ทำดีมากค่ะ

สิ่งที่ท่านควรพัฒนาคือความพลิ้วค่ะ

โหวต kaTER ค่ะ เพราะงานละเอียด เส้นสะอาด เดินเรื่องอ่านง่ายได้ใจความค่ะ
http://quinkyz.exteen.com
darklilit

darklilit

Registered : 15/05/2010

สถานะ : สิงตามเกมต่างๆ อินดี้เบาเบา. :')

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 11:18 pm

งานของท่านkaTER

คิดว่างานเนี้ยบดีค่ะ เส้นสะอาด มุกฮา พลังkกระแทกตาและ เบะหล่อ!!!

งานของท่า Payoon

งานยังไม่ค่อยสะอาดค่ะ แต่ปล่อยมุกฮา ชอบอควาเรียมานาแอร์โรว์ค่ะ เขิน

สรุปแล้ว

โหวตให้ท่านkaTERค่ะ
Lavypoo

Lavypoo

[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 5:15 pm

เราโหวตไม่ได้แต่แวะมาคอมเม้นท์ค่ะ =w=//
ขอเม้นท์แบบสั้น ๆ เช่นเคยละกัน

Payoon
งานทางนี้ชอบที่เนื้อเรื่องมีเล่นมุขค่ะ ใส่มุขได้ดี แต่หลายจุดของงานยังดูเร่งรีบไปมาก เชื่อว่ายังเก็บได้มากกว่านี้ค่ะ อย่างเส้นสปีด เส้น หรือสกรีน แล้วก็ อันนี้ไม่รู้ว่าเผลอไปรึเปล่า แต่งานจะหันซ้ายเยอะมากเลย จนรู้สึกมุมอื่นน้อยนิดไป owo"
ไม่ใช่ว่าไม่เล่นมุมนะคะ แต่เหมือนภาพหน้าหันซ้ายแบบซูมมันบ่อยไปน่ะค่ะ (เต็มตัวก็ด้วย)

kaTER
งานทางนี้เนี้ยบมาก เนื้อเรื่องก็อ่านง่าย ลื่น สนุกดี สกรีนงาม เส้นสวย แต่ท่าทางของตัวละครยังแปลก ๆ กับมุมมองในบางช่องรู้สึกว่าน่าจะดีกว่านี้ได้ อันนี้ส่วนตัวคิดแบบนี้นะคะ คือวี่รู้สึกว่าบางช่องถ้าเปลี่ยนมุม จะสามารถเล่นอะไรกับมันได้มากกว่านี้อีก จุดนี้ก็ค่อนข้างคล้ายควีนแหละ
Boldblade

Boldblade

[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue325 / 999325 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Brabbitb_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 7:36 pm

> , < ทั้งคู่งานดีมากอ่า เลือกไม่ถูก ถึงแม้ว่าลายเส้นไม่เหมือนกัน คุณภาพไม่เท่ากัน แต่รู้สึกถึงความตั้งใจพอๆกัน
ขอโหวตkaTER จากการโยนหัวก้อย ; w ; วิ้งๆ
Kaluar
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
Kaluar

สถานะ : ผีบอร์ด
[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Left_bar_bleue60 / 99960 / 999[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSat Apr 23, 2011 6:40 pm

ก็

ไม่รู้จะเม้นท์ไรดีนะ

โหวต kaTER

เนื้อเรื่องก็ถือว่ามีการพัฒนากันไปทั้ง 2 ท่านล่ะครับ ในแต่ละเทิร์นนะ

ด้านท่าน payoon
เราชอบการดำเนินเรื่องของท่าน เนื้อเรื่องเดินต่อเนื่องไม่ขาดตอน ยิงมุขไม่ยั้งดีครับ ฮา
งานท่านดูดิบ ๆ ดี น่าจะลองตัดเส้นให้ใจเย็นลงนิดหนึ่งครับ เส้นสปีดผมว่าลองใช้การสร้างเส้นตรงใน PS ไปเลยน่าจะดีกว่า แล้วลบปลายเส้นให้ดูแหลม ๆ เอาก็ได้ครับ มันน่าจะดูดีกว่าการเขียนด้วยมือเปล่า ๆ
เอ้อ แล้วก็ ลองเปลี่ยนมุมมองของตัวละครบ้างก็ได้ครับ หันหน้าด้านอื่นบ้าง ด้านบนบ้าง ล่างบ้าง แต่จุดนี้ในเทิร์น 3 ก็มีมุมหลากหลายขึ้นแล้วเนอะ (แล้วพูดเพื่อ?) ฝึกวาดมาก ๆ งานท่านยังพัฒนาไปได้อีกแค่ใช้เวลากับมันมากขึ้นครับ

ด้าน kaTER
งานท่านจะออกมาแบบเนี้ยบอ่านง่ายสบายตา
บางช่องยังดูขัด ๆ เล็กน้อย แต่ก็แค่เทิร์นแรกล่ะครับ เพราะเทิร์นแรกของท่านขาดเรื่องเส้นสปีดสำหรับเน้นอารมณ์และมูฟของตัวละครไป (อย่างตอนที่น้องอควาเรียกสายฟ้า ตอนสายฟ้าพุ่งโจมตีทาเบะ เป็นต้น) เทิร์นสุดท้ายพอใส่เส้นสปีดลงไปแล้วมันส์ขึ้นเยอะเลยครับ

MAD

MAD

Registered : 26/03/2011

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 7:48 pm

-Simon mode Activated-

เป็นอีกคู่ที่ดูให้ความหวังมากๆ...

Payoon

ถึงแม้ว่าด้านลายเส้นคุณจะด้อยกว่าอย่างชัดเจน แต่เรื่ององค์ประกอบความเป็นการ์ตูนนั้นคุณทำได้ดีครับ รักษาอารมณ์งานไว้ได้ตลอดรอดฝั่งในเทิร์นแรก และนั่นทำให้คุณภาพลายเส้นไม่เป็นอุปสรรคเท่าไหร่นัก ภาพลักษณ์งานคุณเป็นบวกอย่างมากในช่วงแรกครับ

การจะสู้คนที่วาดภาพสวยกว่าด้วยการดำเนินเรื่องที่เหนือกว่านั้นเป็นวิธีที่ได้ผลมาตลอดครับ ทั้งนี้ผมคาดหวังกับงานด้านนี้ของคุณไว้มากจากเทิร์นแรก แต่กลับถูกทำลายลงในเทิร์นต่อมา

ในเทิร์นสาม ผมก็ไม่รู้ว่ามีผีอะไรสิงคุณไปรึเปล่า แต่คุณดูสติแตกอย่างมาก องค์ประกอบงานที่ในเทิร์นแรกดูเสถียรดีกลับเรรวนไม่เป็นท่า
อย่างแรก คุณสบถผ่านงานออกมาอย่างอันลิมิต ซึ่งนั่นทำให้คุณภาพของงานคุณร่วงฮวบลงในทันที
จริงๆแล้วการจะมีคำสบถออกมาบ้างในบางบริบทก็ถือว่าเป็นรสชาติของงานที่ยอมรับได้ แต่ไม่ใช่ในทุกประโยคครับ มันมากเกินไปจนทำให้เสียเรื่อง

ต่อให้หมดมุขก็ไม่ควรทำครับ

คะแนนด้านการดำเนินเรื่องของคุณตกลงอีกต่อด้วยการที่คุณไม่ตอบโจทย์ที่อีกฝ่ายหนึ่งเตรียมไว้ในตอนจบเทิร์นก่อนอย่างครบถ้วนนัก (ในเงื่อนไขการติดพิษนั้นผมคาดว่าอาจเป็นการต่อยอดของคุณ จึงไม่แน่ใจว่าคุณจงใจหรือเปล่า) แต่การที่ลืมทำให้อีกฝ่ายติดพิษไปด้วยนั้นนับว่าเป็นการสร้างช่องโหว่ในงาน และทำให้อีกฝั่งนำช่องโหว่นี้ไปใช้ได้อย่างไม่เกรงใจครับ รวมถึงการเมินค่าความอึดของอีกฝ่ายไปนั้นยิ่งทำให้คุณดูไม่ใส่ใจงานของอีกฝ่ายด้วย
รวมถึงคุณภาพของเส้นที่ตกฮวบลงอย่างเห็นได้ชัดหลังฉากกระโดดขึ้นเหนือน้ำนั่น ทำให้เทิร์นสองของคุณเป็นเทิร์นฆ่าตัวตายไปครับ

kaTER

งานของคุณเหนือกว่าด้วยลายเส้นอย่างชัดเจน ถึงฉากแอ็คชั่นจะดูขัดเขินไปบ้างและไม่มีอะไรหวือหวาโดดเด่นนัก แต่งานภาพของคุณอ่านแล้วรื่นลูกตาดีครับ

ในแง่ภาพ ฉากสู้ในเทิร์นแรกยังขาดความแรงและเส้นสปีดไปอีกมาก แต่ก็สื่อได้ค่อนข้างครบว่ามันเกิดอะไรขึ้น ซึ่งพัฒนาต่อขึ้นอีกในเทิร์นสอง ที่ฉากสู้นั้นดูรุนแรงมากขึ้น ความสะอาดของงานทำให้ภาพคุณโดดเด่นขึ้นมามากครับ

ส่วนเรื่องการดำเนินเรื่องนั้น ในเทิร์นแรกคุณวางเรื่องต่อจากจุดที่อีกฝ่ายจบไว้ได้ดี และต่อเข้าสู่การต่อสู้ได้ไม่ติดขัด ถึงพอเข้าจุดที่ต้องวาดตัวละครอีกฝั่งแล้วจะดูแปลกไปอยู่ (ฉากหลังตกน้ำ) แต่ก็ยังอยู่ในเกณฑ์ที่พอรับได้ (ส่วนหนึ่งเพราะการวาดตัวละครของคนอื่นให้เป็นตัวนั้นจริงๆทำได้ไม่ง่ายเลย)

ผมฝากความหวังกับคุณไว้สูงเช่นกัน คาดหวังว่าจะได้เห็นอะไรสนุกๆจากงานของคุณในเทิร์นจบ โดยเฉพาะในยามที่อีกฝ่ายเพลี่ยงพล้ำในเทิร์นสาม ผมคาดว่าจะได้เห็นคุณปิดฉากได้สวยงาม

แต่ผมคิดผิด

ถึงคุณจะเอาช่องโหว่ที่อีกฝ่ายพลาดทิ้งเอาไว้มาพลิกให้เข้ากับเทิร์นนี้ของคุณได้ (ทั้งเรื่องความอึดและสถานะติดพิษของตัวละครที่อีกฝ่ายลืมพูดถึง) แต่คุณกลับนำมันมาใช้เข้าข้างตัวเองเกินไปอย่างที่ไม่น่าทำ

ผมเคยเจอเคสหนึ่งในสมัยที่ผมแข่งCFครั้งแรก นั่นคือการที่ผู้วาดฝ่ายหนึึ่งพยายามวาดให้ตัวละครฝั่งตนเหนือกว่าอีกฝ่ายอย่างมาก (Overwhelm) ไม่เปิดช่องอะไรให้อีกฝ่ายโต้ตอบได้เลย จนอีกฝ่ายขอสละสิทธิ์เพราะหน่ายที่จะสู้ด้วย
ผลคือ คนคนนั้นได้เข้ารอบไปก็จริง แต่ก็เพียงเพราะอีกฝ่ายยอมแพ้ ไม่ได้มาจากฝีมือของตน และประวัติการแข่งของเขาก็มีรอยด่างพร้อยไป พาให้คนขยาดที่จะแข่งกับเขาไปช่วงหนึ่ง

คุณกำลังทำให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยครับ

ผมเข้าใจว่า การที่จะเขียนให้ตัวเองชนะอย่างไม่ดูเข้าข้างตัวเองนั้นไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ไม่ได้หมายความว่าทำไม่ได้ครับ และวิธีหนึ่งในนั้นไม่ใช่การตัดจบแบบOverwhelm

กลายเป็นว่าผู้เขียนทั้งสองท่านต่างฆ่าตัวตายในเทิร์นสองของตนซะงั้น -w- นับว่าน่าเสียดายมากครับ

ให้คะแนนล่ะนะครับ

Payoon - 2 คะแนน เสียเครดิตเอาตรงการสบถในตอนสองจริงๆแหละ -w- / จงจดจำ

kaTER - 3 คะแนน ในตอนแรกผมเห็นว่าฝั่งkaTERนี้ค่อนข้างนำห่างเพราะคุณภาพของภาพที่เหนือกว่า แต่เนื่องจากตอนจบนั้นทำให้เสียความรู้สึกไปมาก คะแนนจึงลดลงมาครับ

-Simon mode Deactivated-

ขอให้ทั้งสองท่านพยายามสร้างสรรค์งานดีๆกันต่อไปครับ จริงๆแล้วมีแววทั้งคู่นะ แต่คงถูกจำกัดด้วยรูปแบบและเวลานั่นแหละ

=w= b+

cocon

cocon

Registered : 18/02/2011

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 11:29 pm

สวัสดีครับ ผู้แข่งขันทั้งสอง

เนื่องจากไม่ให้ลืมประเด็น
ขอเอาสรุปรวบยอดกับคะแนนก่อนละกัน

Payoon - 2 คะแนน
kaTER - 3 คะแนน

(เหมือนลอกน้อง mad เลยเนอะ แต่สาบานได้ว่ามีคะแนนนี้ในใจตั้งแต่แรกแล้ว)

ต่อไปเป็นการเม้นต์สำหรับแต่ละคนนะครับ
** อาจขอไม่พูดถึงบางอย่างที่น้อง mad ได้พูดแล้วนะครับ เพราะคิดไม่ต่างกันเท่าไหร่ (เนียนชุบมือเปิบ)

รวม ๆ ก่อน
- ข้อดีของคู่นี้คือ เคมีค่อนข้างเข้ากันดีนะ อ่านแล้วรู้สึกไหลลื่นต่อเนื่องกัน โคกันดีทีเดียว
- ภาพรวมถือว่าอ่านง่ายนะ ถึงสไตล์ลายเส้นกับความเนี้ยบจะต่างกัน แต่ก็ไม่ถึงกับต้องพยยามเพ่งอ่านน่ะ
- เสียดายที่ยิ่งอ่านไปก็ยิ่งเบลอ เหมือนคนเขียนเริ่มเอามันจนคุมสนามไม่อยู่อะไรแบบนั้น
ส่วนตัวแล้วผมชอบการ์ตูนรั่วที่ไม่มั่วน่ะ คือขำ ๆ ได้ แต่ยังต้องเคลียร์ อ่านแล้วไม่หลุดวงโคจร
ซึ่งเดี๋ยวจะแนะนำแต่ละคนในระดับดีเทลให้พรุ่งนี้หรือหลังจากงานผมเสร็จนะครับ

----

สำหรับคุณ Payoon

- ค่อนข้างชัดเจนว่าในเรื่องระดับลายเส้นคุณอาจจะยังไม่ลงตัวเท่าอีกฝ่าย
แต่อย่างน้อยก็ยังจัดได้ว่ามีความสนุกในตัวเรื่องราวที่ใส่มาครับ
เพียงแต่ว่ามันก็ยังมีขีดจำกัดงานภาพที่ทำให้อารมณ์มันสะดุดอยู่บ้าง

- เนื้อหาตอนแรกประเด็นที่อยากเล่นก็สื่อชัดดีแล้วนะ ไอ้วาย ๆ เนี่ย
ส่วนในตอนที่ 3 ที่เล่นประเด็นผู้หญิง ผมแอบมึนบ้างในช่วงท้าย ๆ
ไม่รู้เพราะด้วยหน้าจำกัด แรงจำกัด และการเร่งเครื่องตอนท้ายไหมนะ
มันเหมือนดูไม่ลื่นไหลเท่าที่ควร ทั้งที่แท้จริงแล้วการปิดจบเป็นสิ่งที่โคตรสำคัญเลย
ถ้าจะแนะนำ ก็อยากให้เพิ่มความอดทนในการเขียนให้ถึงหน้าสุดท้ายอีกหน่อย
การปิดท้ายที่เฉียบ ๆ จะทำให้งานทั้งหมดเป็นที่น่าจดจำครับ

- รวม ๆ เห็นด้วยคล้าย ๆ น้องแมดคือ รอบแรกประทับใจนะ คาดหวังว่าน่าจะเป็นคู่ที่อ่านง่ายดี
แต่ช่วงท้าย ๆ ก็ดับอยู่แฮะ สำหรับผมก็ยังไม่ถึงกับเฟลอะไรนัก แต่ก็ไม่ปิ๊งเท่าที่ควร เสียดายเนอะ

---คำแนะนำ
- ฝึกความอึดในการเขียนให้มากกว่านี้นะครับ
ให้พลังในการเขียนตอนจบมันไม่ด้อยไปกว่าตอนแรก
หรือที่จริงแล้วมันควรยิ่งเขียนยิ่งดีขึ้นด้วยซ้ำ
- อาจลองวางแผนการเขียนทั้งหมดก่อนแล้วค่อยมาเขียนดีเทลทีละส่วน
จะได้เห็นภาพรวม แล้วเขียนเน้นในส่วนที่ควรเน้นได้ดีขึ้น
การเขียนคอมิคจริง ๆ ถ้าสตอรี่บอร์ดเคลียร์แล้ว งานจริงไม่จำเป็นต้องเขียนเรียง 1 2 3 ครับ
- สำหรับผมแล้ว สิ่งที่ต้องทำให้ได้คือ ตอนเริ่มต้องดึงดูด แต่ตอนจบต้องอิมแพคที่สุด
สิ่งนี้ไม่ใช่แค่งานภาพ แต่มันคือทุกอย่าง
เช่นกัน มันไม่มีเรื่องตายตัว แต่ขอให้ลองเขียนด้วยเป้าหมายตามที่ผมแนะไป เอาไว้เตือนใจนะครับ
- นอกจากนี้ลองศึกษาเรื่องการวางช่องให้สวยงามและอ่านง่ายขึ้น ถ่ายทอดมุกได้ดีขึ้น ที่จริงบางส่วนก็ทำได้ดีแล้ว แต่บางส่วนยังดีได้มากกว่านี้ ลองเช็คเองดูด้วยความรูเสึกตัวเอง หรือให้คนอื่นช่วยดูในดีเทลน่าจะช่วยพัฒนาได้ครับ

สำหรับคุณ kaTER
- เนื่องจากงานเรื่องนั้นผมรู้สึกว่าใกล้เคียงกัน ไม่ได้มีใครเด่นประทับใจต่างออกมาชัด
พอคุณทำงานภาพได้ดี สื่อสารได้ชัด หลายส่วนที่สีหน้าอารมณ์ออกมาลงตัวตรงโจทย์ ผมเลยให้มากกว่าครับ
- อันนี้นอกประเด็นบ้าง แต่อยากฝากเผื่อไว้ในระยะยาวว่า
การส่งตัวละครมาแข่งขันเนี่ย ถ้าให้ดีจริง ๆ ไม่ควรใช้ตัวละครที่อิงเทรนด์ที่ติดตาคนอยู่แล้วน่ะครับ
ในที่นี้ก็น่าจะรู้เองอยู่แล้วเนอะ นั่นคือ "อาเบะ"
ถามว่าทำไม ... ก็เพราะว่ามันเหมือนเป็นการใช้ตัวช่วยไงครับ
การหยิบยืมสิ่งที่ดังอยู่แล้วมาใช้ต่อ ข้อดีคือคนรับรู้ได้ไว ฮาได้ไว เล่นได้ง่าย
แต่เหรียญอีกด้านคือ คุณจะพลาดโอกาสในการแสดงศักยภาพการคิดตัวละครของตัวเองไปกว่าครึ่งครับ
เพราะท้ายสุดแล้วสิ่งที่คุณสร้างขึ้นมามันไม่ใช่ออริที่แท้จริงไงล่ะครับ
- แต่ไม่เป็นไรครับ เพราะอันนี้มันก็ไม่ได้ผิดกติกาอะไร (ไม่งั้นคงไม่ได้มาแข่งหรอก)
ผมแค่แนะนำเผื่อไว้ในอนาคตน่ะ

---คำแนะนำ
- ถ้าส่งตัวละครมาแข่งเนี่ย ส่งของที่รีเซทจาก 0 ได้จะดีกว่าครับ
เพราะท้ายสุดแล้วของที่สร้างมาก็จะเป็นของคุณ และแสดงถึงความสามารถที่ไม่ต้องยืมใคร
- เรื่องงานภาพผมไม่ค่อยรู้สึกว่ามีปัญหาแล้วในขั้นพื้นฐาน ที่น่าจะพัฒนาต่อได้ในระยะอันใกล้นี้คือลองศึกษาการวางช่องที่สวยงามและดึงดูดขึ้นครับ อย่างบางช่องที่จะเน้นอารมณ์ก็น่าจะโคลสอัพตัวละครมากกว่านี้ หรืออาจใช้กรอบแนวเส้นเฉียงบ้างสำหรับช่องที่มีการเคลื่อนไหวด้วยความเร็วเพื่อเพิ่มไดนามิกของงาน ลองดูนะ
- แนะนำเสริมจากของที่น้อง mad ได้เม้นต์เรื่องการดุลความสามารถลองตัวเองกับคู่แข่ง ... เวลาเขียนอะไรแบบนี้ ยิ่งสูสียิ่งสนุกครับขอบอก ลองพยายามเล่นกับจุดแข็งจุดอ่อนให้มากกว่านี้จะช่วยให้งานมีสีสันขึ้นนะครับ ถ้าสมมุติว่าผ่านเข้ารอบก็ลองต่อไปละกันนะ

----

ทั้งหมดก็ประมาณนี้นะครับ
อาจจะยังไม่ได้ละเอียดครบทุกประเด็น แต่ก็น่าจะครบในเรื่องหลักที่น่านำไปใช้ครับ

ผม(และคอมเม้นต์เตเตอร์ท่านอื่น)อาจจะดูจริงจังกับการคาดหวังคุณภาพมากหน่อย
แต่ทั้งนี้เราต่างเชื่อว่าทุกคนยังไปได้มากกว่านี้ ผมก็จะพยายามช่วยแนะเท่าที่จะทำได้ครับ

ถึงใครจะชนะจะแพ้ไม่สำคัญ แต่ถ้ายังรักจะวาดก็อย่าหยุดนะครับ
สู้ ๆ
KIA

KIA

Registered : 25/05/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 25, 2011 8:43 pm

สวัสดีฮะ KIA หนึ่งในกรรมการ ขอโทษที่มาโหวดช้าฮะ

เอาคะแนนไปดมก่อนเลย
Payoon - 2 คะแนน
kaTER - 3 คะแนน

ทีนี้ก็เริ่มหั่นลูกเต๋า
-โดยรวมชอบนะฮะ คู่นี้เราอ่านแล้วมีอารมณ์ร่วม เป็นอารมณ์สนุกๆของการ์ตูนบู๊ดี
-โยนบทกันต่อเนื่อง ลื่นไหลไม่มีปัญหา หมายถึงเทิร์นแรกๆนะ
-ไม่รู้ทำไม พอเขียนเทิร์นรอบสอง ทั้งคู่ทำให้คนอ่านอึนเบาๆ ไม่ใช่เรื่องใหญ่หรอก แค่เบาๆ
-เส้นคนละแนวแต่ไม่ขัดตา เรียกได้ว่าลงตัวดี

Payoon
-ชอบตอนเปิดเทอร์น1 วืดๆ ตอนเข้ามาในเกม คิดว่าเท่ดี ถ้ามีเวลาเยอะๆนั่งทำช้าๆจะต้องทำได้สวยแน่ๆ
-หน้า5ช่องแรกนะ ตรงที่มีหน้าทาเบะแบบยังไม่เห็น ...การเน้นเส้นตัวที่อยู่ข้างหน้าให้หนากว่าจะช่วยเพิ่มมิติได้
-เทิร์นแรกเขาให้เขียนสู้กันหรือดำเนินเกมต่อไป ไม่ได้ให้เขียนมาเจอกัน แบบนี้ก็เท่ากับว่าโยนให้อีกฝ่ายวาดเปิดน่ะฮะ
-อย่างที่เฮียแม้ดพูดไว้ ....อย่าสบถมากเกินไป ในเทิร์นที่3
-ที่จริงการเขียนคำหยาบลงในงานทำให้ดูเรียลก็จริง แต่ไม่ดีหรอกนะถ้าจะใส่มันบ่อยขนาดนั้น
-ฉากเท่ๆมีน้อยจริงๆ และเนื้อเรื่องก็ไม่ค่อยจะเดินนะ

kaTER
-เยี่ยมครับ เปิดเทิร์นมางานคุณมีคุณภาพและดูทุ่มเทกับเวลามากจริงๆ
-เปิดได้เท่และเจ็บแสบ มีมุข มีลูกเล่น
-ชอบการแสดงอารมณ์ทั้งทางใบหน้าและท่าทาง
-ที่จริงไม่มีอะไรจะติมากนัก
-และตอนแรกคะแนนจะให้คุณ4 ....
-แต่ที่เหลือ3เพราะฉากจบของคุณ อืม เรียกว่าไงดี แทนที่จะเท่เพราะฆ่าตัวคู่แข่ง แต่ดันกลายเป็นฆ่าตัวตายในสายตากรรมการเนี่ยสิ
-เหตุผลแบบเดียวกับที่เฮียแม้ดพูด พูดซ้ำไปก็เท่านั้น รับรู้นะครับ

ขอบคุณที่มาร่วมกิจกรรมกัน สู้ๆทั้งคู่ครับ
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeMon Apr 25, 2011 8:52 pm

- ขอปิดกระทู้โหวตสนามนี้แต่เพียงเท่านี้ค่ะ --

สมาชิก : 8 คน คนละ 1 คะแนน
กรรมการ : 3 คน คนละ 5 คะแนน

Payoon ได้ไป 1 + 6 = 7 คะแนน
kaTER ได้ไป 7 + 9 = 16 คะแนน

---

kaTER
เป็นผู้ชนะ ยินดีด้วยที่ผ่านเข้าสู่รอบต่อไปค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ คนที่ให้ความร่วมมือให้การคอมเม้นท์นะคะ
และหวังว่าทุกคอมเม้นท์ จะสามารถนำไปใช้ประยุกต์เป็นประโยชน์ต่อไปได้นะคะ ยิ้มกว้าง

อนึ่ง ถึงจะปิดโหวตแล้ว แต่ยังคงสามารถคอมเม้นท์ได้เรื่อย ๆ นะคะ โน้ต
Payoon

Payoon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeWed Apr 27, 2011 1:50 am

เอาล่ะ เราโผล่หัวมาช้า เพราะเพิ่งกลับบ้านนนนนนนนนนนนน

(//กรีดร้อง)

ขอขอบคุณทุกๆ คอมเมนท์มากค่ะ รู้ถึงข้อเสียตัวเองเยอะมาก(ซึ่งตัวเองก็รู้ตัวไปแล้วบางส่วน แต่บางส่วนที่ยังไม่รู้ก็ได้รู้จากเหล่าคอมเมนท์ท่านอื่นๆ) เอาล่ะ ต้องฝึกกันต่อปายยยย

จะพยายามปรับปรุงจ๊ะ ปีหน้าถ้ามีจะมาแข่งเพื่อพัฒนา(และเอาคำแนะนำ)ต่อแน่นอนจ๊ะ!!! ยิ้มกว้าง

เอาล่ะ สำหรับพี่กะเต้อร์ สู้ต่อไปนะพี่ จะเอาใจช่วย!!! XDDD

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำมากค่า!!!XDD
kaTER

kaTER

สถานะ : หลับ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)   [B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete) - Page 4 Icon_minitimeThu Apr 28, 2011 6:32 am

อาห์มารับคอมเม้น+ขอบคุณครับ

ข้อบกพร่องส่วนใหญ่ทราบดีอยู่เกือบทั้งหมดแล้ว
บางส่วนรู้อยู่แล้วว่าต้องโดนคอมเม้นแต่เราก็ยังจำใจทำด้วยเวลาอันจำกัดนี้ 555
ก็จะพยายามทำเวลาให้ดีกว่านี้ครับจะได้ไม่ต้องเผางานแบบนี้อีก แฮ่กๆ

อ่าพะยูนฮับ ผมเด็กกว่าคุณ 1 ปี กว่าอะ อย่าเรียกพี่เลย =w='

[B - ลำธารพิษล่องแก่ง] Payoon vs. kaTER (complete)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 4 จาก 4ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4
 Similar topics
-
» [I - หมู่บุปผาใหญ่น้อย] [D]oji[N] vs. seth (complete)
» [A - อัสนีบาตประกาศิต] digiko5555 vs. kashikung (complete)
» [J - อัศจรรย์ผีเสื้อมายา] carreauqueen vs. darklilit (complete)
» [D - ถิ่นกันดารผันแปร] Firo vs. Kaluar (complete)
» [C - ถ้ำน้ำแข็งเหมันต์] Boldblade vs. Hotta (complete)