NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]

Go down 
Urielh
ultimatewp
Lavypoo
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
Fame Gauge :
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Left_bar_bleue400 / 999400 / 999โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Right_bar_bleue

พรรค<br> : โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Mametorib

โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeMon Apr 11, 2011 2:32 pm

สวัสดีครับทุกท่าน ขณะนี้ทางกรรมกรบอร์ดเรา กำลังแบกปูนไปโบกตึกอาคารเรียนอันยิ่งใหญ่ ซึ่งเป็นสุดยอด GIGAPROJECT งิ

แต่ขณะนี้การดำเนินการสร้างอาคารเรียนยังขาดเงินทุนและแรงสนับสนุนอย่างมากมาย
ทางเราจึงจำเป็นต้องการขอบริจาคจากท่านผู้ใจบุญ ใจกุศลทุกท่าน

โดยวิธีการบริจาคไอเดียและหัวคิดในการสร้างอาคารเรียนครับ ซึ่งปัจจัยและวัสดุที่เราต้องการมีดังต่อไปนี้

1. ออกแบบครูบาอาจารย์และบุคลากรในอาคารเรียน โดยมีคอนเซปธีมเป็น ALICE IN WONDERLAND (โกธิค์,โกธิค พังค์,โลลิต้า ,โกธิต โลลิต้า)
ท่านสามารถนำเสนอบุคลากรภายในอาคารเรียนได้ ไม่ว่าจะเป็น ครูในแขนงวิชาต่างๆ อาทิ ไทย คณิต วิทย์เคมี ฟิสิกข ชีวะ สังคม ศิลปะ และวิชาพิศดารที่คนธรรมดาเรียนได้ รวมไปถึงบุคลากรอื่นๆเช่น ครูห้องพยาบาล ช่างไฟ ไปจนถึงภารโรง ขึ้นอยู๋กับการนำเสนอโดยที่เราไม่จำกัดไอเดีย

โดยการออกแบบตัวละครหนึ่งตัวนั้น จะต้องวาดรูปออกมาสองรูป คือ
ตัวละครในชุดครูปกติ(คนธรรมดา) และตัวละครตัวเดิมในชุดธีมอลิซ เช่น ครูสอนคณิตชุดปกติอาจจะใส่เชิตผูกไทต์ธรรมดา แต่ชุดธีมอลิซอาจจะมีคอสตูมหรือชุดที่เปลี่ยนไป หรืออาจจะเปลี่ยนในลักษณะใดก็ตามและแต่การนำเสนอ

2. สถานที่ต่างๆภายในอาคารเรียนที่คิดว่าแปลกแหวกแนวมากกว่าห้องเรียน เช่น ห้องดูดาว!? เกมสเซ็นเตอร์!? (เอ๊ะมันอาคารเรียนเหรอวะ) โรงเพาะชำ เป็นต้น อันนี้ต้องใช้การครีเอทีฟสุดๆ

ท่านสามารถบริจาคช่วยเหลือกรรมกรได้หลายช่องทาง ดังนี้
1. SMS พิมพ์ * ตามด้วยข้อความ "สุพรีมถาดใหญ่ 1 ที่" ส่งมาที่เบอร์ 1150
2. MMS พิมพ์ เบอร์โทรศัพท์ของท่านเองพร้อมแนบรูปหน้าตัวเอง แล้วส่งมาที่เบอร์ 084020xxxx กรรมกรจะโทรไปจีบครัฟ
3. Itunes บริจาคผ่าน ACCOUNT STORE ของกรรมกรเนื่องจากตอนนี้เอาเงินมาซือ้ APPs เยอะจนงบบานปลาย
4. paypal เข้าบัญชี onyxwp@hotmail.com เพราะตอนนี้จะติดลบแร้ว
5, สี่ข้อแรกอย่าไปสนใจคับ เพราะตอนนี้ท่านสามารถโพสภาพและข้อมูลต่างๆได้ในกระทู้นี้เลยครับ ทางกรรมกรจะหมั่นมาเช็คบ่อยๆนะเออ

อนึ่ง จากการส่งทั้งหมดนี้ เราจะทำการคัดเลือกกันด้วยนะคะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://lavypoo.deviantart.com
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Left_bar_bleue90 / 99990 / 999โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Right_bar_bleue

พรรค<br> : โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Raccoonb

โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeMon Apr 11, 2011 4:23 pm

ไม่มีกำหนดระยะเวลางิ
Urielh

Urielh

Registered : 05/02/2010

สถานะ : โช๊ะเช๊ะ! :D
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Left_bar_bleue10 / 99910 / 999โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeTue Apr 12, 2011 3:38 pm

มาส่งค่ะ
ภารโรง(หญิง) : เจเน็ท สวีฟฟ์

เวอร์ชั่นโลกความเป็นจริง
Spoiler:

เวอร์ชั่นวันเดอร์แลนด์
Spoiler:

ดีไซน์ครั้งแรก
Spoiler:

ครูสอนวิชาพฤกษศาตร์ (หญิง) : เทอร์ร่า แม็คก็อต

เวอร์ชั่นโลกความเป็นจริง
Spoiler:

เวอร์ชั่นวันเดอร์แลนด์
Spoiler:
http://urielh.exteen.com
~ALICETA~

~ALICETA~

Registered : 06/09/2010

สถานะ : :::จิตตก(เพราะตกฟิสิกส์~T T):
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Left_bar_bleue10 / 99910 / 999โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeFri Apr 15, 2011 2:24 pm

เข้ามาเสนอหน้า แล้วนั่งกรี๊ดดดดกร๊าดดด ว้าวๆๆๆ ( *0*)=b
Firo

Firo

Registered : 06/09/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeSat Apr 16, 2011 7:02 am

เอื้อก ...ถ้ามีเวลาจะปั่นมาลงค่ะ

ตอนนี้นั่งดูของคนอื่นไปก่อน >w<" ยูจังขยันจริงๆ ลงไปสองแล้ววว อ๊ากกกก...
http://firo.exteen.com/
darklilit

darklilit

Registered : 15/05/2010

สถานะ : สิงตามเกมต่างๆ อินดี้เบาเบา. :')

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeThu Apr 21, 2011 10:29 pm

owo!!

มาส่งอ.ค่ะ อ.อลิซาเบธ(บาโธรี่)ไม่ใช่ค่ะ อลิซาเบธ.เอ รีดิช
อ.ประจำวิชาว่าด้วยเรื่องสยองขวัญศึกษาค่ะ
สถานที่สอน::คุกใต้ดินค่ะ =_=

Ver.wonderland
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] 2554-04-2120-01-05_0018

ความจริงคือ... ดำทั้งตัวค่ะ... แต่สิขี้เกียจถมดำ//โดนตรบ
ภาพที่เสร็จหมดแล้วจะตามมาในไม่ช้าค่ะ owo!!

Ver.Real world
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] 2554-04-2120-01-05_0018

....
รีไซเคิลภาพเหรอ//โดนตรบ

ฮือว์ คือเจ๊แกแต่งตัวอย่างนี้ทั้งในโลกจริงหรือโลกวันเดอร์แลนด์ไง ;_; แต่พอดีอีกภาพหนูยังปั่นไม่เสร็จ เอาภาพนนี้ไปก่อนเนาะ ;_;

Alizabeth.A Redish Profile(ยาว....)

Spoiler:
-Patji-

-Patji-

Registered : 08/05/2011

พรรค<br> : โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Owlb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeSun May 15, 2011 2:39 pm

มาร่วมด้วยช่วยกัน = =''

ส่งนักเรียน (โรงเรียนต้องมีนักเรียนเซ่!!)

เวอร์ชั่นโลกจริง
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] 4884545454575

เวอร์ชั่ยวันเดอร์แลนด์
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] 8579649

ชื่อ เมนาทรอฟ
อายุประมาณ16กว่าๆ = =''

เป็นนักเรียนลึกลับพุบๆโพล่ๆ (ว่ากันตามตรงก็คล้ายๆเด็กเกเรียนทั่วไป)
เป็นคุณหนูแห่งกระกูลดัง แต่ทำตัวมีปัญหา
เคยหายตัวไปเมื่อ10 ปีก่อนตอนอายุ16 (ปัจจุบันก็16 = ='')
พบเห็นได้ตามสถานที่ที่ไม่ค่อยมีคนอยู่แถวโรงเรียน

เป็นคนไม่ค่อยพูด แต่พูดทีก็หยุดยาก..
ขี้งอนแล้วก็ซึน... = =''

Spoiler:
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Left_bar_bleue400 / 999400 / 999โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Right_bar_bleue

พรรค<br> : โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeTue May 17, 2011 2:31 pm

^
^
นักเรียนยังไม่เปิดรับนะคะ
http://lavypoo.deviantart.com
-Patji-

-Patji-

Registered : 08/05/2011

พรรค<br> : โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Owlb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]   โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ] Icon_minitimeWed May 18, 2011 5:29 pm

งั้นแก้เป็นผู้ช่วยครูห้องพยาบาลแทนได้ไหมครับ?
เอาแบบว่าวันๆไม่ทำอะไร เป็นแค่สิ่งประดับห้องพยาบาลเฉยๆ =A=

โรงเรียนนิรนาม รับสมัครไอเดียสร้างสรรค์ ! [อ่านรายละเอียดในกระทู้ค่ะ]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1