NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nunowbaby

nunowbaby

Registered : 07/05/2011

สถานะ : สั่งสอนผมด้วย
Fame Gauge :
ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Left_bar_bleue10 / 99910 / 999ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Empty

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeSat May 07, 2011 9:55 pm

แหะๆ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะครับขอแนะนำตัวก่อนนะ

ชื่อ มะนาว ครับ เรียกนาวล่ะกัน(ดูดีกว่าเดิมไหมนะ)
อายุ ก็เป็นเพียงตัวเลข เรียกนาวไปเลยหรือจะหรือน้องนาวก็ได้
นาวเพิ่งหัดวาการ์ตูนได้ไม่กี่เดือนนี้ครับอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำกันหน่อย
ชอบวาดการ์ตูนจริงๆนะ ถึงจะวาดไม่เก่งก็เถอะ

ว่าแล้วก็ขอแปะงานล่าสุดที่กำลังคิดออริตัวใหม่ครับ ขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ทุกคนนะครับขอบคุณครับ
ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ PageFile-7

CG ผมก็เริ่มหัดพร้อมกับวาดการ์ตูนครับ แต่ไม่มีพื้นฐานเลย เกิดมาเคยระบายแต่สีไม้
ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ C0copy
ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Mamdscopy

สุดท้ายนี้ผมขอคำแนะนำด้วยครับ รับฟังทุกความคิดเห็นเลยครับจะนำไปใช้ปรับปรุงงานในชิ้นต่อๆไป
ขอขอบคุณที่เสียสละเวลามาแนะนำด้วยครับ ถ้ามีงานใหม่ๆจะมาแปะที่มู้นี้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย nunowbaby เมื่อ Thu May 12, 2011 8:44 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Left_bar_bleue90 / 99990 / 999ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Raccoonb

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeMon May 09, 2011 7:52 pm

อ่า ผมอัลลี่คับ ยินดีที่ได้รุจักนะคับท่าน
ตอนนี้บอร์ดก็กำลังปรับปรุงไรหลายๆอย่างคงอาจจะใช้เวลาอีกสักพักใหญ่เลยทีเดียว
ขอบคุณมากคับที่ติดตาม how to และคลิปวีดีโอของเรามาตลอดเวลา คาดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านบ้างไม่มากก็น้อยนะคับงิ

ตอนนี้อยากจะเค้นสมองคอมเมนทืเหมือนกันคับ แต่ยังไม่รุจะแนะนำอะไร เพราะงานยังมีจำกัดอยู่ (สองสามภาพเท่านั้น) แต่ส่วนตัวก็ชอบสไตล์ของท่านเหมือนกันนะคับ แนวดีคับ งิงิ การลงสีแม้จะบอกว่าเคยลงเป็นแต่สีไม้แต่ก็ทำภาพ cg ได้ดีเรยคับ ขอชมจากใจจริงค้าบงิ เขิน
nunowbaby

nunowbaby

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Left_bar_bleue10 / 99910 / 999ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Empty

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeTue May 10, 2011 1:59 pm

ออริตัวใหม่คิดตอนทำนั่นแหละเขิน ยังไม่มีจุดหมายเลย

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Karasucopy-1
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Left_bar_bleue90 / 99990 / 999ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeWed May 11, 2011 3:43 pm

โอวว ชุดโคตรเท่ห์เรยค้าบบบบ ตกใจ

ตาแดงด้วยงิ อุอุๆ
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Left_bar_bleue400 / 999400 / 999ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeWed May 11, 2011 7:54 pm

ถ้าวาดไม่กี่เดือนงานก็ถือว่าดูดีทีเดียวนะคะ ยิ้ม
cg ทุกคนก็ฝึกจากไม่มีกันก่อนแหละค่ะ ส่วนมาก

งานมีสไตล์ดูดีทีเดียวค่ะ
ส่วนตัวคิดว่า คิดออริคิดไปให้มีเนื้อเรื่องไว้ก็ดีนะคะ =w=v
เวลาจะวาดถึงออริตัวนั้น ๆ จะได้มีคอนเซ็ปมากขึ้น สนุกขึ้นด้วยล่ะ

งานก็ดูดีขึ้นตามลำดับ ดังนั้นยังคงขอรอดูต่อไปเรื่อย ๆ ก่อนละกันนะคะ โน้ต
http://lavypoo.deviantart.com
nunowbaby

nunowbaby

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeThu May 12, 2011 8:33 am

Spoiler:
เค้าทำสปอยภาพไงอ่ะครับทำมะเป็น

แก้ไขล่าสุดโดย nunowbaby เมื่อ Sat May 14, 2011 2:09 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Left_bar_bleue400 / 999400 / 999ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Right_bar_bleue

พรรค<br> : ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeSat May 14, 2011 11:20 am

คลุมส่วนที่ต้องการใส่สปอย และเลือกตรง others ค่ะ จะมีคำสั่งอยู่ คลิกแล้วมันจะคลุมให้ =w=b

เห็นงานแล้วรู้สึกว่าขยันลงจริง ๆ แฮะ
ชอบที่เห็นเล่นมุมมองนะคะ

แต่เท่าที่มอง อยากให้เก็บเส้นสักนิดนึงในงานสีน่ะค่ะ อย่างภาพกระต่ายสาวนั่น -w-v
(แต่สองภาพท้ายก็เริ่มลงแบบไร้เส้นเนอะ เหงื่อตก )

ส่วนตัวชอบภาพสุดท้าย กับกระต่ายภาพสามน่ะค่ะ ยิ้มกว้าง
ดูเท่ดี

http://lavypoo.deviantart.com
MetalDoll

MetalDoll

Registered : 15/05/2011

พรรค<br> : ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Okamib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ   ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ Icon_minitimeSun May 15, 2011 2:47 pm

งานเท่มากเลยละฮะ!!

ชอบสาวน้อยนักสู้นั้นจริงๆดูเท่แฝงด้วยความน่ารัก

ห้องงานปุยๆของ nunowbaby //อัพงานอย่างลับๆ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1