NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]

Go down 
RM
Apricot
bloodink
SilentUser
nechu
lejung
Otromit
lynixs
weerapotcooliest
rosetta_love
bankgarmo
ultimatewp
Boldblade
Lavypoo
Stray-Artist
19 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้งข้อความ
bankgarmo

bankgarmo

Registered : 06/12/2008

สถานะ : อา..เส้นตัวเองมันอยู่ที่ไหนกัน T[]T"
Fame Gauge :
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue150 / 999150 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Owlb

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeMon Jul 27, 2009 11:07 pm

ภาพใหญ่อ่าฮะ ก็เลย เมนท์ไม่ถูก - -"

แต่ดูดวยรวม ที่ความละเอียดขนาดนี้ ผมว่าท่าน มือนิ่งมากเลยล่ะฮะ =w=b

ปอลิ่ง อุโอว ทวินเทล >w
ขึ้นไปข้างบน Go down
lynixs

lynixs

Registered : 08/06/2009

สถานะ : ไอว๊อนท์เม้าส์ปากกา...
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue100 / 999100 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 7:51 pm

เส้นนิ่งสวยดีจังเลยค่ะ><

พระเจ้าเราว่าเหมือนออกนะคะ~
http://lynixs.exteen.com/
Otromit

Otromit

Registered : 12/10/2008

สถานะ : ไหลมั้ย...ไหลดิ....ไหลๆๆๆ
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 1:11 am

มีประสบการณ์การวาดรูปในกระดาษทดวิชาเคมีเหมือนกันเลยคะ เหงื่อตก
เส้นคมดีจัง ดูสะอาดตา ชอบdesignสาวๆทั้ง4มากน่ารัก หัวใจ

Registered : 09/07/2009

สถานะ : เหม่อมองท้องฟ้าที่เปลี่ยนแปลงตลอดเวลา
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 6:21 pm

โอ้! ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำต่างๆ แล้วจะนำไปแก้ไขครับ =w=

ไม่น่าเชื่อว่ามีคนเคยทำเหมือนผมด้วย(วาดรูปในกระดาษทดเคมี=w=)

คราวนี้ผมไปเจอภาพที่วาดตอนม.1น่ะครับ(ตอนนี้ม.4 <<< จงใจโปรโมตว่าตัวผมยังเด็ก(ฮา))เห็นแล้วรู้สึกว่าตัวผมก็พัฒนาขึ้นมาเหมือนกันเป็นภาพใหญ่ภาพแรกเลยที่ผมวาด(แต่มีแบบนะครับ)
คราวนี้ขออนุญาติแปะแบบ Direct นะครับเดี๋ยวไว้ไปย่อภาพแล้วจะเอามาแปะใหม่ =w=

Direct Link : https://2img.net/r/ihimizer/img31/5738/negisparty.jpg

อันนี้ของต้นแบบครับ
Spoiler:
Deirect Link : https://2img.net/r/ihimizer/img265/8677/10588053552174.jpg

ตอนนี้กำลังวาดให้ครบ 30 คนอยู่นะครับ(แต่คงใช้เวลานานหน่อย orz)

ปล. ตรงมังกรผมไม่ได้ร่างอาจจะดูแปลกๆหน่อยนะครับ
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue90 / 99990 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 6:42 pm

โอว ภาพก่อนไม่ได้มาเมนท์ แต่สี่สาวสี่สไตล์นี่ชอบมากเลยครับ น่ารักทุกคนเลย
*0* อีกอย่างอายุท่านยังน้อยโอกาสไปได้ไกลมีเยอะครับ
ชอบมุมที่อยู่บนห่วงยางครับ ดูแล้วมุมนี้วาดยากจริงๆ น่าเรียนรู้ฮะ

ภาพล่าสุดที่เอามาโชว์ก็เห็นได้ว่าท่านก็พัฒนาไปเยอะ
ยังไงก็ยินดีที่ DA ครบร้อยรูปด้วยนะครับ *-*

สถานะ : เหม่อมองท้องฟ้าที่เปลี่ยนแปลงตลอดเวลา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 8:46 pm

ขอบคุณมากคร้าบ~ แต่ผมคิดว่าผมยังวาดสัดส่วนตัวละคร(ตูมๆ=w=)ไม่ค่อยดีเท่าไรเลยอ่ะครับ (นี่คือเหตุผมว่าทำไมผมถึงวาดตัวละครแนว Loli เป็นหลัก หึหึหึ อ๊ะ! ผมปกติจริงๆนะเนี่ยให้ดิ้นตาย >w<)

ไว้ถ้าวาดภาพที่ทำให้ผมเหนื่อยที่สุดในรอบปีนี้เสร็จแล้วจะนำมาให้ได้เห็นครับ(คงอีกนานเลยน่ะครับ- -a)

ในระหว่างๆที่พิมๆมานี่ผมก็ได้ค้นพบภาพอีกภาพที่ผมลงสีที่คิดว่าน่าจะใช้ได้มาให้ดูครับ

Spoiler:

คราวนี้ผมคงได้ฤกษ์ไปวาดทุกคนในห้อง 3-A ต่อแล้ว (ตอนนี้วาดเสร็จไป 5 คนแล้วเหลืออีก 26 คน orz...)
Otromit

Otromit

Registered : 12/10/2008

สถานะ : ไหลมั้ย...ไหลดิ....ไหลๆๆๆ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 9:29 pm

เดี๋ยวถ้าขุดเจอกระดาษทดเคมีแผ่นนั้นคงจะเอามาลงให้ดูกันคะ
แต่ไม่ได้เจาะจงจะใช้วาดรูปหรอกนะคะแค่คิดโจทย์ไม่ได้เลยฆ่าเวลาเล่นแปปนึง หะ หะ

ขยันจังเลยตั้ง 30 คนแค่คนเดียวก็โฮกแล้วคะไม่ไหวๆ ตาย
รูป2ตาsexyมาก วาดสาวๆได้น่ารักจิงๆอิจฉานิดๆ

แฝดเหมือนกันเลย(ความน่ารักอะคะ) หัวใจ
Lavypoo

Lavypoo

Registered : 04/10/2008

สถานะ : ปั่นงาน ...
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeThu Jul 30, 2009 8:53 pm

กระดาษคำตอบน่ารักไปเลย =w=
สีที่ลงค่อนไปทางอนิเมะนะคะ
ว่าแต่เห็นวาดแต่สาวน้อยแบบนี้ ไม่คิดวาดแบบอื่นดูบ้างเหรอ ??
http://lavypoo.deviantart.com

สถานะ : เง้อ อาจารย์
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue290 / 999290 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeFri Jul 31, 2009 10:42 pm

คลั่งหูแมว? อ๊าก หูแมวเต็มไปหมด สาวน้อยน่ารัก *-* ฮึ้ย
http://my.dek-d.com/rosetta-lovely/

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 03, 2009 9:28 pm

ว้าก!!!! ภาพเนกิโผม!!! ว้าก!!! อ้าก!!! กรี๊ด~~~!!!! แฮ่ก... แฮ่ก... แฮ่ก... (เริ่มเหนื่อย- -a)
เอ่อ... ผมมาระบายเล็กน้อยน่ะครับเหอๆๆ...
ในคืนวันที่ 1 สิงหาคม...
หลังจากที่ผมวาดไปได้แล้ว 15 คน... เรื่องไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น... น้ำแอร์ครับ! น้ำแอร์หยดลงมาสู้ภาพเนกิของผม!!! หยดตอนผมลงไปดื่มน้ำซะด้วย!!! พอมาเห็นเท่านั้นแหละ... หัวใจจะวาย... แค่หยิบกระดาษก็ขาดแล้ว orz ทำไมมันต้องเกิดเรื่องแบบนี้กับผมด้วย!!! เหตุการณ์นี้ทำให้ผมถึงกับเลิกจับดินสอ ปากกา ยางลบ เลยทีเดียว... รวมทั้งเก็บตัวในห้องไม่ออกไปพบปะกับใคร...(รวมถึงไม่นอนดูแต่อนิเมะ=3=) และในช่วงกลางวันพ่อก็มาลากผมออกไปนอกห้อง... แล้วอะไรก็ไม่รู้มาโดนใจให้วาดภาพเมดขึ้นมาผมเลยไปหยิบดินสอแล้วมานั่งวาดรูปต่อ(ทำไมเห็นหน้าพอตอนโมโหแล้วมีภาพเมดมาในหัวล่ะเนี่ย- -a) แล้วภาพที่ผมวาดเสร็จก็คือภาพนี้...
Spoiler:
Direct Link : https://2img.net/r/ihimizer/img26/3720/maidcelebrate100deviati.jpg
ภาพนี้อาจจะเป็นภาพที่ผมจะเอาไปลงเป็นภาพที่ 100 แทนนะครับ... เพราะหลังจากเหตุการณ์ครั้งนั้นหัวผมมันก็ตันไปหมดคิดอะไรไม่ออก... แต่เดี๋ยวเพื่อนผมเขา(อาจจะ)ลงสีให้น่ะครับน่าจะทำให้มีสเนห์ขึ้น... (มุมนี้ผมว่าเป็นอีกมุมหนึ่งที่วาดยากเลยนะครับนี่- -a)
Lavypoo

Lavypoo

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 03, 2009 10:00 pm

อุปสรรคเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตงิ ^w^v
ทุกคนย่อมเคยเจอ
(วี่ก็มี เผลอเซฟไฟล์ทับงานเก่าน่ะ orz ...)

ว่าแต่มุมภาพสวยดีเดียว
lynixs

lynixs

Registered : 08/06/2009

สถานะ : ไอว๊อนท์เม้าส์ปากกา...
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue100 / 999100 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 03, 2009 11:37 pm

โห น้ำแอร์หยดใส่ งานใหญ่นะคะนั่นน

คุณเมดน่ารักกกกก><

ชอบๆ วาดสวยดีค่ะ
http://lynixs.exteen.com/
lejung

lejung

Registered : 08/10/2008

สถานะ : sleepy ♥ ;w;
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue380 / 999380 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 04, 2009 10:20 am

งานละเอียดดีค่ะ แถมยังดูสะอาดตาดีมากเลยค่ะ!!! เขิน

สู้ๆค่ะ โดนแบบนี้อย่าไปท้อถอย! งานเก่าหายไปแล้ว งานใหม่ต้องสวยกว่าค่ะ!!

(ข้าพเจ้าเองก็เคยโดนยกเซ็ตภายใน 1 ชั่วโมงค่ะ TwT ตอนแรกเพื่อนทำน้ำหกใส่รูปอิจจี้ พอเช็ดเสร็จปุ๊บแขนเสื้อดันไปเกี่ยวกับน้ำเฉาก๊วย หกใส่กระเป๋าเรียน (ในนั้นมีแฟ้มวาดรูปอยู่โว้ยยยยยยย!!!) แล้วหนังสือเรียนญี่ปุ่นที่ยืมของรุ่นพี่มาก็หายซะอีก TwT ร้องไห้ใหญ่เลยค่ะตอนนั้น ซึม2 )
http://lejung054.exteen.com
nechu
หัวหน้าผู้ดูแล
หัวหน้าผู้ดูแล
nechu

Registered : 30/09/2008

สถานะ : อุแง้ว♪
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue60 / 99960 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Nekob_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 04, 2009 11:26 am

เราเคยกด cancel งานที่วาดเสร็จแล้ว หายไปครึ่งนึงค่ะ orz...

มุมสวยอะ! รายละเอียดเยอะดีด้วย ><
http://nechu.exteen.com
ultimatewp

ultimatewp

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue90 / 99990 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 06, 2009 8:23 pm

*0* ผมว่าท่านวาดได้โลลิน่ารักมากเลยนะครับ!!! ยืนยันจากใจจริง
ชอบทุกภาพเลยทีเดียวเชียวท่าน

มีโอกาสตอนท่านลงสีได้เมพขิง คงต้องรบกวนสักภาพแล้วล่ะครับ 555+

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 06, 2009 9:03 pm

ดูๆแล้ว... ส่วนใหญ่ก็เคยเจอ"ประสบการณ์"แบบเดียวกับผมสินะครับ... เห็นแบบนี้จะมามัวเศร้าอยู่ได้ยังไง... คงต้องถึงเวลาลุกขึ้นมาวาดรูปต่อและ...(แต่ตอนนี้ก็ยังทำใจไม่ได้ orz)

เอ่อ... ถึงแม้ว่าผมจะวาดตัวละครแนวโลลิบ่อยขนาดไหน... แต่ผมก็ไม่ใช่"Lolicon"หรอกนะครับ(พูดจริงๆให้ดิ้นตาย>w<) หากแต่ว่าผมคือ... "Siscon"!!! ฮ่าฮ่าฮ่า~ (แนวน้องสาวน่าร้ากที่ซู้ด~ >w<)

Spoiler:

หลังจบการโพสท์ภาพของวันนี้... อุกบาตก็จะตกลงมาบนโลกทำให้ประเทศไทยหายไปจากแผนที่!!! อ๊ะ! ม่ายช่าย- -a ผมกะจะไปดูอนิเมะที่ดองไว้นานและมาดูสักหน่อย... เผื่อจะมีกำลังใจวาดอะไรมั่ง=w= แต่ไหนๆก็ได้กล่าวถึงนักพากษ์ที่ผมชอบไปแล้วขอทิ้งท้ายไว้นิดดีกว่า... นักพากษ์ในดวงใจของผมมีด้วยกัน 4 คนครับ...
1) ท่าน Kugimiya Rie (ผลงานที่ดูแล้วโดนใจคือ Taiga,Shana และ Nagi =w=)
2) ท่าน Itou Shizuka (ผลงานที่ดูแล้วถูกใจคือ Hinagiku =w= ยิ่งฟังเพลงแล้วยิ่งชอบเข้าไปใหญ่>w<)
3) ท่าน Horie Yui (ผลงานที่ดูแล้วถูกใจคือ Minori,Kotori และผลงานเพลงอีกมากมาย=w=)
4) ท่าน Tanaka Rie (ผลงานที่ดูแล้วถูกใจคือ Maria(Hayate no Gotoku) และ เพลงที่Lacusร้อง>w< ปกติผมเป็นพวก Anti-Gundam น่ะครับเลยฟังแต่เพลง(ฮา))

ถ้าท่านมีนักพากษ์ในดวงใจก็มาบอกกันได้นะครับ(ผมจะได้ติดตามมั่ง=w=)
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 06, 2009 9:12 pm

นักพากษ์วี่ไม่มีเป็นพิเศษแฮะ (เพราะไม่รู้จัก ร้องไห้ )
ภาพรอบนี้แนวสาวน้อยน่ารักอีกแล้วสินะ XD

ภาพแรกครูสาวโลลิ ~
ภาพชุดกี่พั้งรู้สึกว่าหัวของสาวน้อยด้านซ้ายมือจะใหญ่ไปนิดนะ (เทียบจากไซส์และคนขวา)
รูป 4 สาวน่ารักมาก ท่าทางก็แหล่มจริง ๆ
ภาพสุดท้าย... HBD ย้อนหลังด้วยคนนะคะ >wวาดภาพเก่ง ๆ และมีความสุขมาก ๆ ล่ะ
ปล.ตำแหน่งขากับไซส์ขามันแปลก ๆ อยู่น้า แต่น่ารักจริง ๆ สุโก้ย
SilentUser

SilentUser

Registered : 06/10/2008

สถานะ : หางาน ... ... ...
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue60 / 99960 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeSat Aug 08, 2009 1:49 am

Yosh โอ้ ... ... ยอดเยี่ยมเลยเน้อ (Loli -__0+ ยอดเยี่ยม)
ปล. Fanart Vacaloid .สวยมาก.. ... ... ไม่มี Kaito ... ... ... ... (อะ ลืมไปว่ารวมภาพ VC หญิง)
ปล. Siscon ??? -__- ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ดู Sister Princess แล้ว 0__-+ ใช่บ่
ultimatewp

ultimatewp

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeSun Aug 09, 2009 1:25 pm

*0* โอ้ว ครานี้มากหลากหลายซีรีย์เลยทีเดียวครับ ผมชอบงานท่านนะ

โดยเฉพาะภาพหมู่ ในภาพ vocaloid นี่ผมชอบมากๆ และยังแสดงให้เห็นว่า ด้านการวาดภาพหมู่ท่านก็ทำออกมาได้ดีมากงับ
ยังไงภาพสุดท้ายก็ขอ HBD ท่านด้วยนะงับ *0*+

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 11, 2009 9:39 pm

ขอบคุณมากคร้าบ~ =w=
คราวหน้าจะพยายามวาดตรงขาให้ดีกว่านี้ครับ...
ผมยังไม่ได้ดู Sister Princess เลยอ่ะ(ไม่รู้จักด้วยง่ะ- -a)
ว่างๆผมจะวาด Vocaloid มาอีกนะครับ=w=(ชอบวาดเหมือน>w< + เก็บตังซื้อ PSP เพื่อนเล่น Project Diva อยู่=w=)

เนื่องในวันแม่ผมจึงได้วาดภาพนี้ขึ้นมา... และเนื่องจากโรงเรียนจัดประกวดภาพในconcept"แม่คนดีที่ 1"และเนื่องจากผมจำเป็นต้องทำ Portfolio จึงได้เข้าร่วม... แต่ประเด็นสำคัญมันอยู่ที่... ต้องลงสี!!! ครั้งสุดท้ายที่ผมลงสีด้วยมือก็ประมาณป.4-5... ใช้คอมช่วยก็ไม่ได้ orz และแล้วผมก็ได้วาด(+ลงสี)ภาพนี้จนเสร็จ... แน่นอนว่าผมคงไม่กะเอารางวัลอะไรกับชาวบ้านแต่ขอแค่ประกาศณียบัตรว่าได้ร่วมงานผมก็พอใจแล้วล่ะ...

Spoiler:
Direct Link : https://2img.net/r/ihimizer/img19/2888/momcolor.jpg

พอรู้ตัวอยู่บ้างว่าลงสีได้ห่วยน่าดู-*-(+สีคุณภาพไม่ดี แต่ไม่ค่อยอยากพูดแบบนี้เท่าไรเพราะเหมือนเป็นข้ออ้างมากกว่า...) แต่ก็ส่งประกวดไปซะและ... สงสัยผมต้องฝึกลงสีด้วยมือซะและ... (ในคิมก็ต้องฝึกเหมือนเดิม=w=)

ปล. ผมใช้สีตรา"ม้า"น่ะครับ(ม้าสมชื่อ... ต้องใช้แรงม้าของผมในการลงสีจริงๆ-*- เอาซะวาดรูปอื่นไม่ได้ไป 2 วัน orz)
SilentUser

SilentUser

Registered : 06/10/2008

สถานะ : หางาน ... ... ...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 13, 2009 12:50 am

"ลงสีได้ห่วยน่าดู" ... ... ... นี้มันก็เยี่ยมแล้วเน้อ ! สุดยอด แต่ว่า ... ... (ทำไมแม่ดู โลลิ จัง??)
ultimatewp

ultimatewp

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 2:53 pm

*0* คุณแม่วัยละอ่อน สาวน่ารักทีเดียวงะ 55+

ผมว่าลงสีก็ดูโอเคเลยนะครับ *0*/ สวยดีออกงิ ไม่ได้แย่อย่างที่คิดงะ
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeFri Aug 14, 2009 7:38 pm

เอ วี่ว่าก็เป็นความพยายามที่คุ้มค่านะคะ ^^v
สีก็สวยดีออก
(แว่แต่คุณแม่โมเอะแท้ =w=)

สถานะ : เง้อ อาจารย์
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Left_bar_bleue290 / 999290 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 11:22 pm

สีไม้? ขนาดกระดาษแบบนั้นยังลงไม่ติด เออ น่าเปลี่ยนได้แล้ว สีมีส่วนจริงๆ ถ้าอยากเทพเรื่องเซนต์?การลงสี ว่ากันว่า

สีน้ำโลดค่ะ เพราะต้องผสมสีเองน่ะสิ!

ภาพก็น่ารักดี แอบเห็นหน้าอกคุณแม่ เอิ่ม... มันเรทมั้ยเนี่ย *-*

ภาพดูอบอุ่นมาก คุณพ่อคงอยากมีอีกสักหลายคน เพราะคุณแม่ยังสวย ว่าไปนั่น
http://my.dek-d.com/rosetta-lovely/

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 18, 2009 12:54 am

เยอะกว่านี้ผมคงวาดไม่ไหวแล้วครับ(ฮา) ดีใจครับที่ชอบ... ตอนแรกลังเลอยู่ว่าถ้าได้รางวัลอะไรแล้วค่อยเอามาโชว์ดีกว่าไหม...? แต่คิดแล้วคงไม่ได้เลยเอามาแปะเลยดีกว่า=3=

นี่คือมุม : บ่นนิดนึงตาม Style ฟุกกี้~ (อ่านก็ได้ไม่อ่านก็ได้นะครับ=w=)
ว้าก!!! การบ้านเยอะมาก!!! มะรืนจะสอบจารย์ก็สั่งแต่การบ้าน... แถมเคมีดันให้เปิดขายของที่เกี่ยวกับเคมี... แน่นอนว่าคนคิด Logo คือผม(ฮา)แล้วเพื่อนผมก็ลงสี... (เป็นการ Combo ที่ทำให้กลุ่มอื่นอิจฉา(ฮา)) แต่ของที่จะขายมันดันไม่เหมาะกับลายเส้นผมเลย... ของที่ผมจะขายคือ... "ฟ้าทะลายโจรชนิดแคปซูล" เอาขำกันที เฮ~

ส่วนนี่ก็เป็นภาพ Logo ของพวกผมเอง
Spoiler:

แน่นอนว่า... คำวิจารณ์ที่ผมได้รับคือ... "นายมาขายการ์ตูนหรือฟ้าทะลายโจรกันแน่ฟะ!?" แน่นอนว่าผมกะจะตอบไปว่า"การ์ตูนน่ะเซ่!" แต่ผมไม่กล้าขนาดนั้นเลยพูดแค่ "เราวาดมาเพื่อเพิ่มRating..." แล้วเรื่องก็จบลง...

ช่วงนี้อาจจะไม่เห็นผมวาดตัวละครแนว Loli ไปอีกสักพักเลย...(นอกจากลงแดง เหอๆๆ) เพราะผมกำลังจะสอบกลางภาคแล้ว... (ตกแน่ๆ อ้าก!!!) อย่างไรก็ตาม... เป้าหมายของผมก็คงยังไม่เปลี่ยนแปลง... "สาวน้อยคือเป้าหมายของเรา! เฮ!!!" (เฮ้ย!? ผมไม่ใช่ Lolicon จริงๆนะ!)

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 4ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» [Shot-Fic]"ฝน"... (Yนะจ๊ะ อืม วายหรือเปล่า วายสินะ แต่งฟิควายได้ใช่มั้ยคะ แฮ่กๆ)
» [Comic] "Tale of Arsura" Up 10 - 12 ( 23/12/51 )
» กิจกรรมประจำเดือน3: "หนุ่มสาวเอย พวกเธอว์จงฟังพระราชา!" :ประกาศผล*ครบ*
» " Sympho-niiz 's Castle ` >> ปรับปรุงง *
» ขอเรียกมันว่าคลังภาพรกๆของฉัน = =