NAMELESS!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]

Go down 
RM
Apricot
bloodink
SilentUser
nechu
lejung
Otromit
lynixs
weerapotcooliest
rosetta_love
bankgarmo
ultimatewp
Boldblade
Lavypoo
Stray-Artist
19 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4
ผู้ตั้งข้อความ

Registered : 09/07/2009

สถานะ : เหม่อมองท้องฟ้าที่เปลี่ยนแปลงตลอดเวลา
Fame Gauge :
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeTue Oct 06, 2009 1:20 pm

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชม =w=
แต่เรื่องลงสี... "orz
เป็นเรื่องที่ผมยังไม่สามารถก้าวข้าม...ไม่สิ... ย่างก้าวเข้าไปผมยังทำไมได้เลย TAT
หลายคนก็ยุ(?)ให้ผมลงสีเหมือนกัน... แต่พอผมลองทีไร(ส่วนตัวผมคิดว่า)ภาพเสียทุกที... "orz
แต่ตอนนี้ก็กำลังพยายามฝึกลงสีอยู่เหมือนกันครับ... แต่ลงสีนี่ใช้เวลานานกว่าวาดหลายเท่าเลยไม่ค่อยมีเวลา.. "orz (แต่ดันมีเวลาวาดนู่นวาดนี่ซะนี่ = =a)
ขึ้นไปข้างบน Go down
ultimatewp

ultimatewp

Registered : 03/10/2008

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue90 / 99990 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Raccoonb

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 4:31 am

โอ้ว ภาพ HBD เส้นเนี๊ยบ งามจ๊าบสุดๆงิ ขอเซฟแบบไร้คำบรรยายกันเลยทีเดียวงับ

ส่วนภาพที่เพื่อนท่านฝากมาลงนี่ เห็นลายเซนต์ก็ขอเรียกท่าน pong แล้วกันนนะงิ ขอเมนท์ว่าเปนคนที่มือนิ่งทีเดียวงับ วาดได้น่ารักเช่นกัน
แต่ตรงกีตาร์ถ้าใช้ไม่บรรทัดล่ะก็ งานนี่แทบจะดูเพอเฟ็กต์เลยงับ *-*v

ส่วนภาพสุดท้ายนี่ดูแล้วได้บรรยากาศอบอุ่นดีงับ จะมองเปนพี่น้องหรือแฟนก็ได้เลยทีเดียวนะงิ >_<

เรื่องลงสีผมว่าก็ค่อยเปนค่อยไปล่ะครับมีเวลาจริงๆค่อยทำดีกว่า หรือถ้าอยากจะลองก็ลองหาภาพที่ชอบมาดูดสีแล้วเพนท์ไปเลยงับเพื่อความรวดเร็วและเป็นการฝึกองค์ประกอบสี(แบบรวดรัดไปหน่อย) ไปในตัวงับ

Registered : 04/10/2008

สถานะ : เง้อ อาจารย์
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue290 / 999290 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeSat Oct 31, 2009 7:22 pm

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก อยากวาดได้แบบนี้ จูบแบบนี้ ขี่หลังแบบนี้ อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แฮ่กๆ

เส้นสะอาดดีจริงๆ

นี่ เอาลิ้นเข้าไปด้วยสิ ตอนจุ๊บ เหวอ @_@
http://my.dek-d.com/rosetta-lovely/
Lavypoo

Lavypoo

สถานะ : ปั่นงาน ...
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeMon Nov 02, 2009 6:40 pm

ภาพ โลลิ โมเอะ เส้นสะอาด สุโก้ย XD
ภาพสีวี่คิดว่าใช้วิธีดูดสีไม่ก็ปรับสีไปเรื่อย ๆ ตอนลงจนกว่าจะรู้สึกลงตัวก็ได้งิ
ขนาดวี่ฝึก cg มานาน ก็ยังรู้สึกว่ายังไม่ลงตัวอยู่
http://lavypoo.deviantart.com
Boldblade

Boldblade

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue325 / 999325 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Brabbitb_1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeTue Nov 03, 2009 12:01 pm

ภาพหูแมวน่าร๊ากอ่า >w< !!!

เส้นสวยจริงๆเลย !!!

สถานะ : เหม่อมองท้องฟ้าที่เปลี่ยนแปลงตลอดเวลา
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue10 / 99910 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 8:35 pm

สวัสดีครับทุกท่าน =w=)/
แล้วก็ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำในการลงสีผมจะนำไปใช้ครับ =w=)b

หลังจากที่ผมหายไปนาน...(งานเยอะมาก = =)
ตอนแรกผมว่าจะแวะมาโพสท์รูปสักหน่อยหลังจากสอนหลานสาวเพื่อนแม่จบ(สอน 1 เดือนเต็ม)
แต่สุดท้ายงานก็เข้ามาไม่หยุดหย่อนจนทำให้ไม่มีเวลาแม้แต่จะจับคอม = =
แถมพอเปิดเทอมงานก็โถมเข้ามาแบบกะจะฆ่ากันให้ตาย
แต่สุดท้ายผมก็หมดความอดทนแล้วมา"อู้"อยู่นี่แหละครับ(ฮา)

เอาล่ะหยุดโม้แล้วแปะรูปเลยดีกว่า...

ประเดิมด้วย...
โปรโมทลูกศิษย์ =[]=!!!
Spoiler:
นี่คือรูปที่ลูกศิษย์ผมเป็นคนวาดครับ ใช้มือวาดอย่างเดียวดาบไม้เลยเบี้ยว.. แต่รายละเอียดอื่นๆก็เยี่ยมยอด =w= (โอ้ว~ นี่หรือศิษย์เรา~)

ลูกศิษย์วาดไทกะไปแล้วผมก็ไม่ยอมน้อยหน้าวาดมั่ง =w=
Spoiler:

ไทกะยังไม่หมด =[]=
Spoiler:
อันนี้เป็นรูปที่บังเอิญวาด(เอาดินสอขีดไปมาเล่นๆ = =)จนออกมาเหมือนไทกะนะครับ

ส่วนนี่เป็นรูปที่ผมวาดเพื่อ HBD คนในบอร์ด Poripuri ครับ
Spoiler:
ที่เป็น หูแมว+หางแมว เพราะว่าเจ้าตัวชอบน่ะครับ

...
Spoiler:
ผมเปล่าทะลึ่งนะเออ... ผมวาดเพื่อฉลองวันเกิดให้คนในบอร์ด(อีกแล้ว ขยันเกิดกันจริง... = =) เขาขอมาแบบนี้ผมก็เลยวาดแบบนี้อ่ะนะ = =a

ฤดูหนาวแล้ว~ เราก็ต้องวาดอะไรในฤดูหนาวมั่งสินะครับ =w=
Spoiler:
พูดตรงๆว่ารูปนี้ลูกศิษย์ผมเป็นคนบอกให้วาดในวันเรียนจบ ไอ้ผมจะขัดใจในวันเรียนจบมันก็กะไรอยู่ก็เลยวาดไป... แต่พอวาดเสร็จแล้วผมให้ภาพนี้แก่เธอไปดูแล้วเธอดูมีความสุขมาก... ผมก็รู้สึกดีใจนิดๆ... นี่หรือความเป็นอาจารย์... แต่ถึงยังไงผมคงไม่สอนใครและ = = เหนื่อยมาก + งานเพิ่มมากขึ้น "orz

ส่วนนี่เป็นภาพที่เพื่อนผมและผมช่วยกันวาด + ดีไซน์
Spoiler:
ออกมาดูดีกว่าที่คิดเยอะเลย =w=

Service =[]=!!! [คำเตือน! ไม่เหมาะสำหรับคนไม่รักเด็ก!]
Spoiler:
ภาพของซากุระจังนั่นเอง =w= (ฮานะฮิเมะ ซากุระ นะเออ ไม่ใช่ C*rd C*pt*re Sakura)

วันนี้พอแค่นี้แหละครับ(หมดสต็อก = =)
ไว้เจอกันเมื่อหิมะตกเมืองไทยครับ =w=)/ (เฮ้ย =[]=!? หมายความว่าจะไม่มาแล้วเรอะ =[]=!?) (ล้อเล่นน่า ทำจริงจังไปได้ =3=)

คำถามก่อนจาก

คือลูกศิษย์ผมถามมาว่า "ลายเส้นของนาย(ไม่แสดงความเคารพกันแม้แต่น้อย = =)มีจุดเด่นตรงไหนหรอ?" เท่านั้นแหละ = =
ไม่ได้นอน 2 วันคิดมันอยู่นั่นแหละ = =
ตอนนี้ผมก็ยังไม่รู้หากรู้ช่วยบอกผมที่เถอะครับผมขอร้อง T^T
ultimatewp

ultimatewp

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue90 / 99990 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Raccoonb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeTue Nov 10, 2009 1:39 pm

*0*/ โอ้ว ภาพงามๆทั้งนั้นเลยครับงิ!! ถ้าหิมะตกเมืองไทยนี่ก็อาจจะเป็นไปได้แล้วนะงิ (ไม่แน่นะ) =u=

ชอบภาพฤดูหนาวมากๆงับงิได้ฟีลเข้าถึงอารมณ์มั๊กๆ ไม่รับรูปเซอรวิส อันนั้นมันต้องเข้าถึงอยู่แล้ว (ฮา)

เอ คำถามนี่ตอบได้ไม่ยากนะงับ คำว่าจุดเด่นคงจะหมายถึงเอกลักษณ์ในผลงานน่ะงับ สิ่งที่สื่อว่าท่านเป็นควาด ง่ายๆคือว่า ถ้าให้คนทั่วๆไปดูผลงานแล้วถามว่า ภาพนี้นี่งานของใคร คำตอบที่ได้ก็จะไม่ใช่ท่านเป็นผู้วาดแน่นอน เพราะลายเส้นท่านยังขาดเอกลักษณ์ของตัวเองน่ะงับ ถ้าผมดูจากข้างนอกก็ไม่รู้เหมือนกันว่าท่านวาด
แต่เดี๋ยวก่อนครับ ลายเส้นนี้ก็เป็นลายเส้นที่ตลาดอนิเมะกับแฟนบอยการ์ตูนทั่วไปต้องการอยู่แล้ว ซึ่งท่านก็วาดได้ทั้งๆที่หลายๆคนอยากวาดแบบนี้ได้แต่ก็ทำไม่ได้ อย่างน้อยก็น่าภูมิใจนะงับ >_
Lavypoo

Lavypoo

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue400 / 999400 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Mametorib

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeTue Nov 10, 2009 7:39 pm

ภาพน่ารักเหมือนเดิมงิ
ไม่รู้จะเม้นท์ไงหมดไหว (ฮา)
สำหรับเอกลักษณ์ วี่ว่าก็ต้องลองฝึกวาดเส้นของตัวเองดูเรื่อย ๆ น้อ
เพราะแรก ๆ หลาย ๆ คนก็ยังหาเอกลักษณ์ของตัวเองลำบากเลย สู้ ๆ ค่ะ
jelova

jelova

Registered : 28/09/2009

สถานะ : ฝึกเพื่อหนทางสู่ความเทพ!
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue80 / 99980 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeWed Nov 11, 2009 10:44 pm

อ๊าาา มีแต่งานงามๆเลยนะครับ

ส่วนเรื่องเอกลักษณ์ กระผมก็คิดว่าต้องทำอย่างที่ท่านลาวี่ว่าแหละขอรับ วาดไปเรื่อยๆ ก็คงเจอเองแหละครับ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 9:15 pm

สวัสดีครับ~ (ไหนบอกจะมาตอนเมืองไทยหิมะตกไง =[]=!?) ขืนรอก็ไม่ได้โผล่หัวมาน่ะเซ่ =[]=!!!

ขอบคุณท่านอัลตี้มาก >w<
อ่านแล้วใจชื่นขึ้นเยอะ(ฮา)
เพราะหลังจากถามมาหลายๆคนมีแต่คนบอกว่า "ไม่มี" "เส้นสะอาด" "...ไม่รู้สิ แล้วจะถามไปทำไม?" คำตอบส่วนใหญ่ออกมาแบบนี้ทั้งนั้น = =a
แต่อ่านของท่านอัลตี้แล้วรู้สึกเหมือนไอ้ที่ผมพยายามวาดมันไม่ได้สูญเปล่าเลยแฮะ =w=

ผมจะพยายามวาดต่อไปเพื่อนหาเอกลักษณ์ของตัวเองตามคำแนะนำของท่านวี่และท่านเจนะครับ =w=)/

เอาล่ะหลังจากนี้งานผมคงหายไปนานเหมือนเดิมเพราะแขนผมกลับมาเจ็บอีกครั้งเรียบร้อย = = (ร่างกายเรามันยังไงเนี่ย "orz)

เริ่มที่มาสคอตเลยและกัน =w=
Spoiler:
ใครๆก็บอกว่าหน้าผมโฉด... แต่ผมไม่แคร์ =[]=!!! หน้าด้านวาดภาพนี้เพื่อเป็นมาสคอตของตัวเองอย่างสุดความสามารถ(ฮา)

ต่อด้วยยงโคมะที่ช่วยกันทำกับเพื่อน =w= (อันนี้ผมเป็นลูกมือให้เพื่อนเอา = =a)
Spoiler:
เผางานกระจายเจ้าข้าเอ้ย!!! (ฮา)

ปิดท้ายด้วย(ดีไซน์)ไม้บรรทัดที่กะจะเอาไปขายในงานที่โรงเรียนจัดขึ้น
Spoiler:

คราวนี้ลงงานเล็กๆน้อยๆพอดีกว่า(อันที่จริงก็ไม่มีอะไรจะโพสท์แล้วล่ะครับ = =)
ขอตัวล่ะนะครับจะไปรักษาแขนต่อ = = (เจริญเถอะพอวาดรูปเป็นร่างกายก็เอาแต่มีปัญหา "orz)
เจอกันเมื่อชาติต้องการนะคร้าบ~ =w=)/ (คราวนี้ไม่ได้เจอผมแน่ๆ =[]=)
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 11:30 pm

มาสคอตท่านน่ารักน่าวาดมาก (หุหุ)
ส่วนอันที่เป็นคอมิค แอบงงเล็กน้อย อ่านขวาไปซ้ายสินะงิบ
หุ่นงาม แอบสงสารคนที่เพิ่งเดินเข้ามาเล็กน้อย
ส่วนภาพสุดท้าย ได้เห็น sd แบบที่มิค่อยเห็นท่านวาดแฮะ
น่ารักดีเหมือนกัน แล้วก็สาวน้อยในชุดว่ายน้ำนี่ ไง ๆ ก็เข้ากับห่วงยางใสเนอะ XD
jelova

jelova

สถานะ : ฝึกเพื่อหนทางสู่ความเทพ!
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue80 / 99980 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeSat Nov 14, 2009 10:33 am

SD น่าฮักแต๊ๆนะครับ ส่วนสาวบิกินี่ก็น่าหิ้วกลับบ้านมิใช่น้อย

มาสคอตท่านก็โมเอ้จริงๆ ขี่ปากกา อร๊างงงง ////

ส่วนงานคอมิค ตอนแรกอ่านซ้ายไปขวา ไม่เข้าใจ เลื่อนลงมาอ่านเม้นต์ของท่านลาวี่ถึงจะฉลาด สงสารคนที่ไม่รุ้อิโหน่อิเหน่คนนั้นจริงๆขอรับบ

สถานะ : เง้อ อาจารย์
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue290 / 999290 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeSat Nov 21, 2009 11:06 pm

น่ารักเป็นบ้าเลยว้อย เส้นค่อดสวย โอ๊ย อะไรมันจะน่ารักเอาปานนั้น เหวอ

คนวาดบอกว่าตัวเองหน้าโฉด

ถ้าคนวาดหน้าโฉดวาดภาพน่ารัก งั้นคนน่ารักก็วาดภาพหน้าโฉดอะดิ โฮะๆๆๆๆๆๆ (หัวเราะเข้าข้างตัวเองได้อีก)

ก๊าก
http://my.dek-d.com/rosetta-lovely/

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeTue Dec 08, 2009 8:18 pm

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่านี่ผมฝากเพื่อนพิมพ์นะครับ
เพราะผมประสบอุบัติเหตุจนทำให้แขนขวาหักครับ(ไม่อยากพูดว่าเจออะไรแต่เอาเป็นว่ามันน่าอายและอนาถมาก = =)

งั้นแปะภาพ(ที่วาดก่อนแขนจะหัก)เลยและกันครับ (ไม่อยากร่ายยาวเดี๋ยวเพื่อนไม่พิมพ์ให้ XD)

Spoiler:

Spoiler:

Spoiler:

Spoiler:

ส่วนอันนี้... ต้องขอบอกไว้ก่อนนะครับว่า "อาจจะ 18+" เนื่องจากเพื่อนๆผมบอกมาว่า "เฮ้ย! รูปนี้มัน!? นายเก็บกดใช่มั้ยเนี่ย!?" อะไรทำนองนี้น่ะครับ เลยคิดว่าเตือนไว้ก่อนดีกว่า
Spoiler:

จบแค่นี้เลยและกันครับเพราะเขาจะกลับและ (ดึกมากและ = =a) ไว้เจอกันคราวหน้าครับ (คิดว่าคราวหน้าผมคงเขียนเอง = =a)
Lavypoo

Lavypoo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeTue Dec 08, 2009 8:57 pm

ขะ แขนหัก -_-!!
ขอให้หายไว ๆ นะคะ

ภาพแรกบรรยากาศดูสบาย ๆ ดีนะงิ อารมณ์ "เหงา" ...
ภาพสองอารมณ์เจอแบบนี้เลยรึ
ดีไซน์ภาพสามน่ารักมากเลย จะรอดูสีนะงิ
ภาพสุดท้ายชอบท่าทางกับรอยยับมาก XD
ส่วนตัววี่รู้สึกว่างานท่านวาดได้น่ารักมากงิบ สัดส่วน ท่าทาง อะไรก็ดูดี !
แต่ว่าอยากเห็นแบบที่มันมีฉากกับตัวผู้ชายบ้างอะงิบ *-*
รีเควสเลย ถ้าหาย (รู้สึกเหมือนบีบบังคับ...)
ultimatewp

ultimatewp

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeThu Dec 10, 2009 3:59 pm

*0* โอว แขนหัก แต่ผลงานไม่หักตามนะงิบ เส้นเนี๊ยบขิงๆฮะงิ

ชอบภาพสามครับ รายละเอียดสุดยอดไปเลย
ภาพสุดท้ายไม่ชอบตรงๆงิบ ขอแอบชอบแล้วกันนะฮะ 555+
ultimatewp

ultimatewp

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeSat Dec 12, 2009 2:57 pm

*0* เอ๊ะ ผมสงสัยอย่างนึงครับ พอดีเมื่อกี๊ไปนั่งดูพวกภาพแฟนบุค แล้วเจอภาพนี้โดยบังเอิญ
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Moe%2049740%20sample

มันคล้ายๆกับภาพที่ท่านวาดไว้เมื่อกระทู้ก่อน

ส่วนนี่เป็นภาพที่เพื่อนผมและผมช่วยกันวาด + ดีไซน์
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 3SisterinHanahimehouse

เห็นท่านบอกว่าร่วมกันดีไซน์กับเพื่อนเลย หรือท่านเป็นคนๆเดียวกันรึเปล่าครับ โอ้วว ถ้าใช่ขอคารวะสามจอกครับท่าน *0*!!
Apricot

Apricot

Registered : 30/10/2008

สถานะ : Melty Blood
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue60 / 99960 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeSat Dec 12, 2009 3:02 pm

lol
jelova

jelova

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeSun Dec 13, 2009 9:09 pm

แขนหักรึท่าน! ขอให้หายไวๆนะครับ

งานมีแต่สวยๆทั้งนั้นเลย เส้นท่านสะอาดมากมาย

ซัคคิวบัสน่ารักขริงๆ ^^b
FurSeal
ผู้ดูแล
ผู้ดูแล
FurSeal

สถานะ : ปางตาย

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Sealb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeMon Dec 14, 2009 12:48 am

ค่อก.... Hoshikami ....แค๊ก

โทษฮะไอดังไปหน่อย

งานสวยและละเอียดราวกับมืออาชีพครับ
ดูท่าทางท่านน่าจะมีอนาคตไกลทีเดียว ฝึกฝีมือต่อไปเรื่อยๆนะครับ
แล้วเราจะคอยเป็นกำลังใจให้

ผมว่าด้วยความพยายามแล้วท่านเป็นนักวาดการ์ตูนได้ไม่ยากเลยครับ
ถ้าจะทำงาน CG น่ะ ส่วนคอมมิคก็ได้ การจัดท่าทางของท่านก็ดูเป็น
เอกลักษณ์อยู่แล้ว ลองลงสีดูหน่อยรับรองว่ารุ่งครับ

ก้าวต่อไปครับ
Forelize

Forelize

Registered : 29/11/2009

สถานะ : เนี๊ยว >w<
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue60 / 99960 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeThu Dec 17, 2009 12:20 pm

เหอๆ เข้ามา ดุผลงานแต่กลับเจอ....

ทำให้ผมเอะใจว่าทำไมรูปนี้
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 GreyWithHisSisters

ถึงเหมือนกันรุปนี้ละ
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 76679sample

อย่าว่างู้นงี้เลย ที่บอกว่าแขนหักนะ เห็นยังพิมเล่นที่บอร์ด Poripuri อยู่เลยนะ....
หรือคนละคน
Phantasm

Phantasm

Registered : 17/12/2009

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeThu Dec 17, 2009 12:52 pm

วาดสวยงามมากเลยนะคะ สะอาดสะอ้านมาก แต่ว่ารูปมันคุ้นๆตาจัง?
อ่าไปเจอรูปนี้มา ..เหมือนกันรึเปล่าหว่า?
รูปที่เจอค่ะ ภาพของอาจารย์ คันโตะกุ
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 80472sample

รูปนี้ของคุณ Stray-Artist

" แล้วภาพที่ผมชอบที่สุด! วาดเพื่อสนองตัญหาความเป็น Siscon!!! ก็คือภาพนี้~ >w<
ชื่อภาพคือ : MyLovelySister ครับ =w=)b!
"

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Mylovelysister

!?!?
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 95206sample
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Greysketch8
ultimatewp

ultimatewp

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeThu Dec 17, 2009 3:13 pm

O_O เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

เยอะขนาดนี้เลยรึงิบ ตอนแรกนึกว่ารูปสองรูปงับ O_O"""
เห็นแล้วตกใจทีเดียวงับ
bankgarmo

bankgarmo

Registered : 06/12/2008

สถานะ : อา..เส้นตัวเองมันอยู่ที่ไหนกัน T[]T"
Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Left_bar_bleue150 / 999150 / 999Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Right_bar_bleue

พรรค<br> : Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Owlb

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]   Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"] - Page 4 Icon_minitimeThu Dec 17, 2009 5:21 pm

ไอ้ยา = ="

Gallary ของคนเร่ร่อน [+"เหงา" "การกลับมา" และ "เรื่องราวใหม่ๆ"]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 4 จาก 4ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4
 Similar topics
-
» [Shot-Fic]"ฝน"... (Yนะจ๊ะ อืม วายหรือเปล่า วายสินะ แต่งฟิควายได้ใช่มั้ยคะ แฮ่กๆ)
» [Comic] "Tale of Arsura" Up 10 - 12 ( 23/12/51 )
» กิจกรรมประจำเดือน3: "หนุ่มสาวเอย พวกเธอว์จงฟังพระราชา!" :ประกาศผล*ครบ*
» " Sympho-niiz 's Castle ` >> ปรับปรุงง *
» ขอเรียกมันว่าคลังภาพรกๆของฉัน = =